Thu 18 Apr 2024 15:05:58

Author Topic: สอบถามเรื่องแก็สlpg มีกลิ่นออกที่ปลายท่อมากคับ  (Read 30171 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline adum

• DME Member
  • *
  • อาดัม DME 643
    • View Profile
รถเครื่อง f20a หัวฉีด ไม่มีเทค ใช้แก็สระบบดูด มีกลิ่นออกปลายท่อและรอบเครื่องตกมากคับ
1.ปัญหารอบตกเกิดทั้งใช้น้ำมันและแก็ส รอบเครื่องก็ตกเหลือประมาน200-400แล้วก็ขึ้นไป850ทุกครั้งทั้งแบบเปิดแอร์และปิดแอร์ตอนช่วงเวลาเหยียบเบรครอบก็ตกและก็ขึ้นไปปกติบางครั้งเครื่องแถบจะดับเลย
2.มีกลิ่นแก็สออกที่ปลายท่อมาก
3.เคยตั้งวาวล์มาแล้วตอนเดือนมีนาคม 57 รถไม่ค่อยใช้งาน
4.เสียงเครื่องมีการระเบิดแบบถี่ขึ้นติดๆกัน...ปุบๆๆๆๆ
หมายเหตุ
    ผมต้องทำอย่างไรบ้างขั้นแรกเพื่อเวลาช่างจะได้ไม่โกงความโง่ของผมและจะได้คุยกับช่างรู้เรื่องคับ... :59 :60

Offline KaoFern

• *
เช็คระบบจุดระเยิดเลยครับ  ดูว่าหัวเทียนมีคราบน้ำมันเครื่องใหม่ อาการนี้ผมว่าน่าจะมีเยอะเลย
เก่า DME :065
Line: nakhonpathomgas

Offline adum

• *
  • อาดัม DME 643

Offline energy

• Newbie
  • *
  • I love Accord CB3
กรองอากาสเป่าหรือเปลี่ยนนานยังครับ ผมก่ดูด อากาสแบบนี้เลย รอบตั้ง เหม็นแก้ส ท่อเสียงปุังๆ  เอากรองมาเป่า ฝุ่นเพียบใส่กลับไปหายสนิท ลองดูก่อนครับไม่หายค่อยลองอย่างอื่น
DME No.116  จ่าล้น  line terdsaha.s2
Accord 90
f22B Vtec at  intake+gas mixer
touring setting tune up
เน้นเดินทางไกล แอรเย็น เพลง เพราะ ฝนตกไม่เปียก