Fri 29 Mar 2024 16:55:30

Author Topic: สอบถามน้ำมันเครื่องกับโช๊ค ตาเพชรครับ  (Read 10005 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline deine

• Newbie
  • *
    • View Profile
ตาเพชร ปี90 เครื่อง H22A Auto พึ่งได้รถมาดูแลต่อครับ อยากถามครับว่า

1. พอดีจะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องครับ ใช้เป็นรุ่นไหนดี ที่เคยได้ยินคือ mobil ฝาทอง แล้วเกรดของน้ำมันเป็น 5w-40 นี่เหมาะมั้ยครับ หรือว่ามีแนวทางอื่นแนะนำครับ - วันนี้พึ่งเปลี่ยนมาครับ สรุปโดน Gulf Formula G 5w-40 มาครับ 4 ลิตรแถม 1 มีใครเคยใช้ ดีไม่ดี บอกกล่าวกันได้นะครับ โดนช่างเชียร์มา  :57

2. โช้คหมดสภาพแล้ว อยากได้นุ่มหนึบ ผู้ใหญ่นั่งสบายไม่กระเทือน แต่พอซิ่งได้บ้าง มีแนวทางแนะนำมั้ยครับ เคยได้ยินแต่ของ koni ไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้เล่นไปถึงไหนกันแล้ว

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :27
« Last Edit: Sat 24 Jan 2015 21:30:59 by deine »

Offline Kanchai

• DME Member
  • *
นมค อยากใช้อะไรใช้ครับ ขอให้แท้และเปลี่ยนตามระยะก็พอ ที่คุณบอกมาทั้ง 2 ตัวก็ใช้ได้ครับ

โช๊คตอบยากครับ บางทีรุ่นเดียวกันใส่ 2 คัน บางคนนุ่มไป บางคนแข็งไป บางคนพอดี ต้องถามต่อว่า โหลดไหม ล้อขอบเท่าไหร่ ยางอะไร

ต้องการนุ่ม หนึบ ไม่กะด้าง  ซิ่งได้ ผู้ใหญ่นั่ง ผมแนะนำเล่น tain flex ครับ แต่ราคาแรงใช้ได้เลย ลองดู
Kanchai dme 162
T. 086-9064870
Line id: kanchai76
มีเงินเป็นพันล้าน ก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้
The following users thanked this post: deine

Offline Zaa - UNLiMiTED

• DME Moderator
  • *
  • ปล่อยควาย ได้บุญ นะจ๊ะ
ลองดูในกระทู้ขายของ เห็นมีมาลดราคา tanabe ม่วง ชุดละ 7 พัน ...
The following users thanked this post: deine

Offline deine

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับสำหรับแนวทาง จะลองดูโช๊คไปเรื่อยๆครับ จริงๆอยากได้โช๊คใหม่มากกว่า งบตั้งไว้ประมาณ 25 ครับ ไม่รู้ว่าพอจะมีรุ่นไหนใส่ได้บ้าง (ขอบ 17" ครับ)

Offline Zaa - UNLiMiTED

• DME Moderator
  • *
  • ปล่อยควาย ได้บุญ นะจ๊ะ
ของใหม่ที่น่าจะมี KONI ...  :142

Offline navgun

• Newbie
  • *
น้ำมันเครื่องอะไรก่ได้ที่10w40 กึ่งสังเคราะห์ขึ้นไป
และไม่ใช่ปตทครับ( ส่วนตัวนะครับอคติจริงเหตุการมันฟ้องหลายรอบ)

โช้คนี่ก่อะไรที่ชอบครับได้หมดนะขอให้ไม่รั่วไม่ซึมเพราะความนุ่มมันนานาจิตตัง

Offline Avston

• DME Member
  • *
น้ำมันเครื่อง ส่วนใหญ่ ใช้ สเปค 5W30 กันครับ ส่วนยี่ห้อไร หลักๆก็ HONDA หรือ โมบิล วาสโวลีน เชลล์ ได้หมดครับ

ส่วนโช๊ค ชอบ สไตล์ไหน ลองหาดูครับ..
:142 :142
Avston  Dme 188
Tune By G.Garage