Mon 29 Apr 2024 03:16:26

Author Topic: มีเสียงลั่นตอนกลับรถครับ  (Read 7689 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline MR.MinkMT

• Newbie
  • *
    • View Profile
สอบถามผู้รู้ครับรถผมท้ายยาวปี91เครื่องf22b AT เวลาขับคนเดียวไม่มีเสียงแต่พอมีคนนั่งด้วยสองถึงสามคนเวลากลับรถจะมีเสียงลั่นกึกๆครับผมลองมุดดูใต้ท้องรถเห็นยางกันฝุ่นแตกเอาไปให้ช่างดูเขาบอกหัวเพลาขับหน้าเสียประมาณสองพันรวมค่าแรงรบกวนพี่ๆน้องช่วยวิเคราะห์หน่อยครับว่าเกี่ยวกับเพลาขับไหมครับถ้าฝืนใช้ไปจะมีผลเสียมากไหมครับมีตัวไหนเกี่ยวอีกไหมครับพอดีจะใช้ขับทางไกลครับขอรบกวนด้วยครับ :111

Offline Muslim Blue Man

• DME Moderator
  • *
  • G.Garage
หัวเพลาถ้าเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนอ่ะครับ ขับได้ปกติแต่มันจะมีเสียงดังเวลาเลี้ยวอ่ะครับ  :101
บังตือ 035

Tune By G.Garage

Tel.0891855457

Offline MR.MinkMT

• Newbie
  • *
 :85ขอบคุณครับ :141

Offline EX_CB3

• DME Member
  • *
  • เอ็กซ์ DME 569
ข้อควรระวัง
ถ้าซื้อของมือสองยุ่น เชียงกง ถ้ายกเส้น ก็ระวังเป็นของ A/C 94 นะครับ ใส่ทั้งเส้นไม่ได้แกนเหล็กตรงกลางจะยาวกว่า ของตาเพชร 93
ผมเจอมาแล้ว ถอดเอาแต่ชุดหัวเพลากะลูกปืนใส่เพลาอันเดิมล้างอัดจารบีใหม่ ใช้ได้เหมือนกัน   

Offline Art_Rama2

• DME Moderator
  • *
  • Driving together CB3 Thailand
ยางขาดแล้ว วิ่งทางไกลไม่ดีครับ. แต่ถ้าไหนๆดังแล้วจะฝืนใช้ก็ได้นะ
แต่อย่าให้ดังมากจนไม่หายดัง
เพื่อนเรียกผมว่า...อาท รถเหลืองครับ
DME 079