Fri 19 Apr 2024 19:16:58

Author Topic: สีเสียงดังก็อกๆเหมือนเหล็กกระทบกัน  (Read 7486 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline KSP

• Newbie
  • *
    • View Profile
ปี 91 F20A มีเสียงดัง(ก็อก---ก็อก***)ตรงบริเวณล้อหน้าซ้ายดังเป็นจังหวะตามหล้อหมุน(ตอนปล่อยให้รถใหลเองเข้าซอยได้ยินชัดมาก)
เพลาเพิ่งเปลี่ยนมา(จอดแล้วลองหมุนพวงมาลัยดูจะมีเสียงก็อกๆที่ล้อหน้าซ้ายที่เดิม)ช่วยวิเคราะห์สาเหตุด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ

Offline jaxx DevilRays

• Sr. Member
  • FOLLOW ME IF U CAN
ลองมุดดูก่อนว่าแผ่นเหล็กบังจานเบรคมันเบียดป่าว
ถ้าเบียด ก้องัดออกหน่อย :150

ถ้าไม่เบียด ที่ดังตามล้อหมุนอาจเป็นที่ลูกปืนล้อ
จอดหมุนพวงมาลัย ดัง เช็คลูกหมาก

ผมเพิ่งเปลี่ยนทั้งลูกหมาก ลูกปืนล้อเลย :112
กระเบนปีศาจ
H23a  MT 1993  LPG Mixer
Goodyear 215 45 17
ืkayaba new sr special
tuned by JAXX

Offline Art_Rama2

• DME Moderator
  • *
  • Driving together CB3 Thailand
ก๊อกๆส่วนมากมาจากเพลา. แต่นี่ไม่เลี้ยวก็ดัง หัวในก็เป็นได้
ตอนเปลี่ยนๆหัวไหนบ้าง ของใหม่ของมือสอง
เพื่อนเรียกผมว่า...อาท รถเหลืองครับ
DME 079

Offline KSP

• Newbie
  • *
เพลาเปลี่ยนทั้งเส้นทั้งสองข้างมาครับ(เชียงกง)
ตอนนี้ยังหาสาเหตุไม่เจอครับ(มันดังบ้างไม่ดังบ้างแต่ดังทุกวัน)
แผ่นเหล็กบังจานเบรคผมลองโยกดูมันก็แน่นดีครับ(อันนี้ก็ยังดังอยู่เสียงเหมือนสังกะสีกระทบกัน)
ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Offline หนึ่งในตัวเลือก

• DME Member
  • *
  • หนึ่ง นึง นึ้ง
ลูกหมากปีกนกมั้งคับ ลองขึ้นฮ้อยงัดๆดู
AKEiii_DME-122

LINE : akeii318