Mon 29 Apr 2024 04:07:52

Author Topic: อยากกลับแบตคับ หาชุดกับร้านทำได้ที่ไหนบ้างคับ  (Read 7701 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline jamesNaRi๋Ta

• DME Member
  • *
    • View Profile
พอดีตอนนี้ของเก่าเดิมมันชำรุดครับรูที่เกี่ยวตัวล็อคแบตตรงถาดมันขาดคับ เลยว่าจะทำแบบกลับแบตไปเลยคับ ถาม!!!
ข้อมูลรถ  ac93 เครื่อง h22a ตัวฝาดำ 303 
1.จะหาชุดกลับแบตแบบครบชุดได้ที่ไหนคับ และราคาที่ครบชุดเลย เท่าไรคับ
2. มีอู่ที่ไหนที่รับทำและหาอะไหล่ได้ด้วยไหมคับ
3. ตอนนี้ถ้ากลับแบตแล้ว ท่อไอดีจะต้องไปโผล่ตรงไฟหน้าด้านคนขับ แต่ระหว่างทางผมใส่คอล์ยโรตารี่ไว้อะคับจะย้ายไปไหนได้มั่งคับพอดีร้านเค้าติดมาให้แบบนี้แล้วเลยไม่รู้จะยึดยังไง หรือถ้ามีอู่รับทำและย้ายให้ด้วยยิ่งดีคับ
4. ถ้าจะใส่กรองของ simota หรือชื่อไทยงูเหลือม แต่แบบธรรมดาไม่ใช่เคฟล่านะคับ เมื่อกลับแบตแล้ว ต้องสั่งของ h22a แล้วมันจะไปลงพอดีตรงบริเวณไฟหน้าด้านคนขับปะคับ
  ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านคับ  :138 :138 :138
*Link Removed*

James DME.-->>451

Offline Tyreejanas

• Newbie
  • *
« Last Edit: Tue 12 Sep 2017 16:25:09 by Tyreejanas »

Offline anuwat

• DME Member
  • *
  • วัฒน์ #DME 290#
อยู่แถวไหนครับ

เอาใกล้ๆบ้านสะดวกดีครับ