Fri 26 Apr 2024 05:28:02

Author Topic: อยากทำพวงกุญแจตาเพชรครับ มีใครสนใจด้วยมั้ย?(ภาค2)  (Read 7529 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Tharit 38-39

• DME Member
  • *
  • ไมค์ DME 700
    • View Profile
ก่อนอื่นต้องขออภัยด้วยครับที่ล่าช้ามากๆ เป็นความผิดพลาดของผมเองที่ทำแบ็คอัพกระทู้เก่าหาย จึงต้องเรียบเรียงข้อมูลใหม่ทั้งหมดครับ แถมยังยุ่งๆ เรื่องเรียนเพราะเพิ่งเปิดเทอมใหม่ด้วย  :212

จากที่เคยถามไปในบอร์ดเก่า ว่าผมอยากจะทำพวงกุญแจเป็นรูปตาเพชรในแบบลาเส้นการ์ตูนของผมเอง และก็ได้ข้อสรุปแล้วว่า จะเลือกแบบ

"ท้ายสั้น ลิ้นหน้าแต่ง ล้อแต่ง" ตามโพลที่เปิดให้โหวดครับ

แบบที่เลือกมา (ยังไม่ได้ต่อให้เสร็จครับ อยากให้ได้ข้อสรุปให้ลงตัวจริงๆ ก่อน)

เมื่อเสร็จแล้วจะุออกมาราวๆ นี้ครับ

เรื่องการจัดทำและเรทราคาที่เคยคุยกันไว้ คือต้นทุนค่าเปิดโมลด์อยู่ที่ 5000 บาทครับ จะจัดทำได้ 100 ชิ้น

ซึ่งผมไม่คิดว่าจะขายได้หมด อีกทั้งยังต้องขอ +กำไรด้วย ผมเลยคิดไว้ว่า จะเปิดให้ลงชื่อจองกันก่อน ในราคาชิ้นละ 100 บาท หากได้ถึง 50 ชิ้น จะเริ่มให้สั่งซื้อแบบพรีออเดอร์ครับ เมื่อได้เงินครึ่งนึงของค่าเปิดโมลด์ คือ 2500 บาท จะเริ่มผลิดได้ แต่จะส่งมอบได้เมื่อโอนครบ 50 ชิ้นเท่านั้น อย่างไรก็ตาม หากยอดจองเลย 50 ชิ้นไปไกลมากๆ จะลดราคาต่อหน่วยให้ตามส่วนครับ

เรื่องสีของชิ้นงาน รง. บอกมาว่า เราเลือกได้ 1 สี ต่อ 50 ชิ้น นั้นคือใน 100 ชิ้น จะมีให้เลือกสองสีครับ หากต้องการสีที่ 3 ต้องมียอดถึง 150 ชิ้น ซึ่งผมไม่แน่ใจว่าจะถึงมั้ย

แนะนำได้ตามสะดวกครับ ทำอะไรผิดไปก็ขออภัยด้วยครับ

วันนี้ขอตั้งกระทู้ไว้เท่านี้ก่อน หลังจากนี้ไปผมจะมาสำรวจแบบสีที่อยากได้กันมากที่สุด 2 อันดับแรกนะครับ  :65
*Image Removed*
*Link Removed*

Offline SuF

• *
   DME 738
   Tel :  < >  ซัฟ 
   L i n e  ID :   

Offline nuninka

• *
SIT  DME No. 129
089-8863814
ผู้ที่มีเกียรติ คือผู้ที่ให้เกียรติผู้อื่น