Fri 29 Mar 2024 22:52:49

Author Topic: ขอความช่วยเหลือครับ จะใส่คิ้วขอบกระจกด้านหน้าและหลัง  (Read 14756 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline munit

• Newbie
  • *
    • View Profile
เป็นสมาชิกใหม่ครับ
ใช้ตาเพชรปี 90 ไฟท้ายสั้น ไปทำสีใหม่ ถอดกระจก ปะผุ ลอกสีใหม่หมด ทำเสร็จแล้ว ทีนี้ตอนจะใส่คิ้วขอบกระจกด้านหน้า กับด้านหลัง ผมดูๆแล้วช่างที่อู่ไม่น่าจะทำถูกต้อง คือเหมือนกับจะยึดไว้ด้วยซิลิโคน ไม่ค่อยเข้ารูปเข้ารอย กระดกขึ้นๆลงๆ ดูน่าเกลียด (ผมเข้าใจว่ามันต้องยึดเข้ากับร่องหรือสลักของมันโดยไม่ต้องอาศัยซิลิโคนไม่ใช่หรือครับ)
อยากจะถามว่า มีอู่หรือช่างที่ไหนชำนาญเรื่องนี้บ้าง จะเอารถไปให้แก้ไขให้หน่อย ขอรบกวนพี่ๆด้วยครับ

Offline รถเขียว_แต่นแต้น

• Full Member
ต้องไปเบิกกิ๊ฟที่ศูนย์มาให้เขาใส่ครับ ถ้าเราไม่เตรียมไปให้ เขาก็จะใส่ให้แบบนี้แหละ ตัวละเกือบ 40 บาท หน้าคร่าวๆ ประมาณ 20 ตัว หลังก็พอๆ กัน
ทำ ทำแล้ว ทำได้ ทำไม่ได้ หรือ ไม่ได้ทำ

• Newbie
  • *
So thanks ครับ เดี๋ยวจะลองไปดูที่ศูนย์ครับว่ามีกิ๊ฟขายหรือป่าว

• Newbie
  • *
ช่วงที่ผ่านมาผมลองโทรติดต่อศูนย์ฯหลายแห่ง เค้าบอกว่าเลิกผลิตกิ๊ฟเหล่านี้แล้วครับ ไม่รู้ว่าจะหาได้จากที่ไหนบ้าง ใครพอจะรู้แหล่งบ้างครับ

Offline jaxx DevilRays

• Sr. Member
  • FOLLOW ME IF U CAN
กระเบนปีศาจ
H23a  MT 1993  LPG Mixer
Goodyear 215 45 17
ืkayaba new sr special
tuned by JAXX