Fri 19 Apr 2024 12:09:01

Author Topic: สอบถามเรื่องการใส่ดิสหลัง 94 ครับ  (Read 14574 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline รถเขียว_แต่นแต้น

• Full Member
    • View Profile
อยากรู้ว่าจำเป็นต้องยกทั้งคาน 94 มาใส่หรือเปล่า หรือเอาแค่น็อตยึดปีกนกล่างตัวยาวของ 94 มาพอ
พอดีมีของ 94 ข้างขวาอยู่ข้างหนึ่ง แล้วมีคนเขายกลงจาก 94 บอกเป็นของพีรูด คู่หนึ่ง ไม่รู้จะใส่ได้หรือเปล่า เลยคิดอยากจะลองใส่
ถามช่าง ช่างบอกต้องยกคาน 94 มาด้วยใครเคยใส่แบบไม่ตรงรุ่น ขอข้อมูลหน่อยครับ

รหัสที่คอม้า 94 ขวา ครับ

ส่วนนี่ของของพีรูดที่ว่า ขางขวา ครับ

ทำ ทำแล้ว ทำได้ ทำไม่ได้ หรือ ไม่ได้ทำ

Offline Kanchai

• DME Member
  • *
ของ 94 เอามาแค่ชุดดิส น็อตยาว คานไม่ต้อง ผมใส่อยู่

พีรูทไม่แน่ใจ แต่คิดน่าจะต้องยกคานมาด้วย
Kanchai dme 162
T. 086-9064870
Line id: kanchai76
มีเงินเป็นพันล้าน ก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้

ขอบคุณครับ เพิ่มภาพหน่อย ในภาพมันเหมือนของ 94 เลย ไม่รู้ของพีรูดตัวไหน ขอนุญาตเจ้าของภาพด้วยนะครับ เซฟมาจากเฟชบุค
ทำ ทำแล้ว ทำได้ ทำไม่ได้ หรือ ไม่ได้ทำ

Offline Frankenstyle

• DME Administrator
  • *
ดูคอม้า ของ 94 มีปั๊ม V4
AOU DME 066

ดูคอม้า ของ 94 มีปั๊ม V4
ครับ เห็นปั้มว่า V4D ส่วนที่เขาบอกว่าเป็นพีรูด ปั้มว่า V4D2 ตอนนี้ยังสับสันอยู่

Offline Zaa - UNLiMiTED

• DME Moderator
  • *
  • ปล่อยควาย ได้บุญ นะจ๊ะ
พี่ชาติ ช่วงล่างหลัง มันคล้ายกันมาก ต่างรายละเอียดครับ

ความเห็นผม วัดรูน๊อต ตัวยาว แกะดูน๊อตยึดลูกปืนว่าเป็น ตัวใหญ่/เล็ก

ถ้ามันระยะเท่าของที่ใส่อยู่ ยกทาบ ร้อยน๊อต ลองเลยครับ

ของผมเพิ่งเปลี่ยนล่าสุด ยกตรงรุ่นทิ้ง เพราะลูกปืนแตก แล้วไม่มีเปลี่ยน

ยก 94 ลูกปืนเล็ก ถอดเซ็นเซอร์ ABS ทิ้ง วัดรูน๊อตเท่าตาเพชรเลย

ยกขึ้นร้อยน๊อต โดยไม่ต้องแปลงอะไรเลยครับ

ปล. 94 เท่าที่เช็คมา มีน๊อตตัวยาว และสั้น ถ้ารูที่คอม้ายาว ตัดออกให้เท่ากันก้อใช้ได้ครับ

ขอบคุณครับ คุณษา วัดดูแล้ว รูเท่ากัน แต่ความยาวของตาเพชร 11 ชม.กว่า ของ 94 กับพูรูดที่ว่า 14.5 ชม. งั้นเดี๋ยวหาน็อตยาวดูก่อน ได้ผลยังไง เดี๋ยวกลับมาแจ้ง
ปล.ผมไม่ใช่พี่ชาตินะครับ ผมชื่อเอ๋ครับ

Offline Zaa - UNLiMiTED

• *
  • ปล่อยควาย ได้บุญ นะจ๊ะ
อ่าว ดูล๊อกอินผิด ขออภัย

ผมปรึกษาช่างมา ว่าไม่ควรใส่น๊อตยาวครับ เพราะมันจะรั้ง บูชยาง

ทำให้จะอายุการใช้งานสั้นลง .. ถ้าจำเป็นต้องใช้ ตัดรู ร้อยน๊อตเดิม

ช่วงล่างจะอยู่ตำแหน่งเดิม ... ใช้งานระยะยาวดีกว่าครับ ..  :142

Offline Muslim Blue Man

• *
  • G.Garage
ของพรีลูดก็ใส่ได้ครับ แต่ปัญหาคือลูกปืนล้อจะหายากอ่ะครับ  :150
บังตือ 035

Tune By G.Garage

Tel.0891855457

ของพรีลูดก็ใส่ได้ครับ แต่ปัญหาคือลูกปืนล้อจะหายากอ่ะครับ  :150
ขอบคุณครับ บัง ที่เขายกลงก็เพราะหาลูกปืนล้อไม่ได้ ขางขวา พอดีมีพี่ท่านหนึ่ง ให้ข้างขวาของ 94 มา เลยเกิดไอเดียอยากใส่ครับ

Offline Muslim Blue Man

• *
  • G.Garage
บังตือ 035

Tune By G.Garage

Tel.0891855457

Offline Art_Rama2

• *
  • Driving together CB3 Thailand
ที่เจอปัญหาก็ลูกปืนล้อนี่หละครับ เจอตัวนอกแปลกหาเปลี่ยนไม่ได้เลย
เพื่อนเรียกผมว่า...อาท รถเหลืองครับ
DME 079

Offline eak0062

• Fb อู่: https://www.facebook.com/kong.wipas
    • https://www.facebook.com/kong.wipas
1. ดิสเบรค g5 ตัวนอกมี 2 รุ่น คือ แบบ มี abs กับ ไม่มี abs

2. แบบมี abs ลูกปืนรูสวมแกนใหญ่ เท่ากับ พรีหรูด

3. แบบไม่มี abs ลูกปืนรูสวมแกนเล็ก เท่ากีบ g5 บ้านเรา

4. ตาม 1. ตามปรัสบการณ์ ที่ใส่ ให้ g4 ผมไปตัดแกนที่สวมน็อตให้เท่ากับตาเพชร เพราะ ถ้าไม่ตัด. แขนสวิงอาร์มล่าง จะถูกดัดออกให้อ้าเพื่อให้ไปสวมกบแกนที่สวม น้อตที่ยาวกว่าขิง ตาเพชร
Facebook อู่ ---> *Link Removed* <---

ที่เจอปัญหาก็ลูกปืนล้อนี่หละครับ เจอตัวนอกแปลกหาเปลี่ยนไม่ได้เลย
ครับคุณอาท เห็นหลายคนบอกเหมือนกัน ตอนนี้กำลังลังเลอยู่

1. ดิสเบรค g5 ตัวนอกมี 2 รุ่น คือ แบบ มี abs กับ ไม่มี abs

2. แบบมี abs ลูกปืนรูสวมแกนใหญ่ เท่ากับ พรีหรูด

3. แบบไม่มี abs ลูกปืนรูสวมแกนเล็ก เท่ากีบ g5 บ้านเรา

4. ตาม 1. ตามปรัสบการณ์ ที่ใส่ ให้ g4 ผมไปตัดแกนที่สวมน็อตให้เท่ากับตาเพชร เพราะ ถ้าไม่ตัด. แขนสวิงอาร์มล่าง จะถูกดัดออกให้อ้าเพื่อให้ไปสวมกบแกนที่สวม น้อตที่ยาวกว่าขิง ตาเพชร
ขอบคุณครับ เข้าใจแล้ว ตอนนี้เริ่มลังเลแล้ว ใส่ดรัมอยู่ตอนนี้ก็ดี ไม่มีปัญหาอะไร แต่ถ้าใส่คงเลือกไม่ตัดครับ

Offline Kanchai

• DME Member
  • *
ของผมก็หาลูกปืนไม่ได้เหมือนกันครับ เพิ่งเปลี่ยนด้านขวา โชคดีได้ช่างเก่ง ใช้การกลึงแกนกลาง ดัดแปลงนิดหน่อย ใช้ได้ดีปรกติครับ

ไม่ต้องกังวล ถ้าหาลูกปืนไม่ได้อยากดัดแปลง โทรหาผมครับ
Kanchai dme 162
T. 086-9064870
Line id: kanchai76
มีเงินเป็นพันล้าน ก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้

Offline aumzz

• Newbie
  • *
ผมก็เพิ่งยกใส่มาไม่ได้ยกคานไม่ได้ตัดรูน๊อต. เหมือนกัน. มีปัญหาตรงที่ศูนย์ล้อเพี้ยน +10 2ข้างเลย :96