Fri 29 Mar 2024 08:31:33

Author Topic: เครื่องฮีต จอดนาน2ปี แนะนำร้านซ่อมที่มหาสารคามหน่อยครับ  (Read 18668 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pippobook

• Newbie
  • *
    • View Profile
เครื่องh22 ฝาดำเกียร์ธรรมดา หม้อน้ำรั่ว เครื่องฮีต เสียงเครื่องดังแตกๆ ขับถึงบ้าน. จอดไว้นาน2ปีแล้วครับ. เพิ่งจะมีเงินซ่อม แนะนำอู่ในมหาสารคามด้วยครับ

Offline jaxx DevilRays

• Sr. Member
  • FOLLOW ME IF U CAN
เช็คสภาพหม้อน้ำ  ล้างแยง  ปะ  ไวป่าว  ไม่ไหวก้อเปลี่ยน  ของศูนย์ประมาณ ห้าพัน    แต่ทั่วไปก้อ เจยู  รามอินทรา กม.8  ราคา1800(ใหม่)    หรืออลูมิเนียม(โคราช) 4พันกว่า   

งบเยอะเปลี่ยนเครื่อง  h22  หรือ  h23    4หมื่นกลางถึง 5 หมื่น
กระเบนปีศาจ
H23a  MT 1993  LPG Mixer
Goodyear 215 45 17
ืkayaba new sr special
tuned by JAXX

Offline sak123456

• Jr. Member
  • **

อยู่ส่วนไหนของมหาสารคามครับ

Offline Zaa - UNLiMiTED

• DME Moderator
  • *
  • ปล่อยควาย ได้บุญ นะจ๊ะ
เครื่องดังแต๊กนี่ ต้องดูว่าแค่ฝาโก่ง หรือเปนอย่างอื่นด้วยนะครับ ถ้าเปนอย่างอื่นเพิ่ม หาท่อนตรงเปลี่ยน ยกมา กทม น่าจะชัวร์กว่าครับ

Offline pippobook

• Newbie
  • *

.  วาปีปทุม ครับผม.  ได้เครื่องh23. มาแล้วครับ. จะขี่ออโต้แล้วครับผม.

Offline sak123456

• Jr. Member
  • **

.  วาปีปทุม ครับผม.  ได้เครื่องh23. มาแล้วครับ. จะขี่ออโต้แล้วครับผม.

คิดค่าวางเท่าไรครับ ผมอยู่ในเมือง

Offline boss5617

• Newbie
  • *
ฮอนด้านี่อย่าไปเชื่อช่างให้ไสหรือปาดฝาสูบนะครับ ไม่ผ่านแน่นอน ผมโดนมาแล้วเสียเงินไปฟรีๆหมื่นกว่าบาท
...หาท่อนตรงดีๆใส่ดีกว่าครับ ตามที่ท่านสมาชิกแนะนำ

...ปล...หาท่อนตรงที่ยังซิงๆนะ พวกที่เปิดฝาแล้วอย่าไปเอามา ดูง่ายๆ รอยทากาวแถวๆปะเก็นฝาสูบ ถ้ามีรอยทากาว เดินหนีเลยครับ