Thu 28 Mar 2024 15:58:02

Author Topic: ไฟโชว์ประตูตอนเปิดกุญแจก่อนสตาร์ทไม่ยอมดับ  (Read 22971 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline R-Mie

• Newbie
  • *
  • F22B M/T Gasoline+LPG
    • View Profile
ปกติก่อนสตาร์ทเปิดกุญแจไฟโชว์ประตูมันก็จะติดและดับลงแล้วค่อยสตาร์ท แต่นี่ไม่ยอมดับครับ ค้างเลย ต้องขับไฟสักพักประมาณ 10 นาทีแล้วมันจะค่อยๆหรี่และดับไปเป็นมา 4-5 วันแล้ว f22b mt gasoline+lpg mixed มีท่านไหนเคยเป็นอาการนี้มั้ยครับ (น้องใหม่หัดเข้าคลับ)ขอบคุณครับ
« Last Edit: Wed 26 Oct 2016 20:23:46 by R-Mie »
"งบมีน้อยค่อยๆทำไป"

Offline JeFF

• DME Administrator
  • *
ต้องรื้อหน้าปัทม์มาลองย้ำบัดกรี ดูลายปริ้นท์ เปลี่ยนตัว C ได้ก็เปลี่ยนเลย
ถ้าไม่หายก็ต้องเปลี่ยนเรื่อนไมล์ IC ในเรือนไมล์เริ่มเสื่อมแล้ว
The following users thanked this post: R-Mie

Offline pat430026

• Jr. Member
  • **
ต้องรื้อหน้าปัทม์มาลองย้ำบัดกรี ดูลายปริ้นท์ เปลี่ยนตัว C ได้ก็เปลี่ยนเลย
ถ้าไม่หายก็ต้องเปลี่ยนเรื่อนไมล์ IC ในเรือนไมล์เริ่มเสื่อมแล้ว
ลองง่ายๆก่อนนะครับ ผมเคยเป็นเหมือนกันตอนอากาศชื้นๆอาการตามที่คุณบอก ลองดูสายไฟกระปุกน้ำมันเบรคครับมี 2 เส้นลองเปลี่ยนโดยการตัดต่อนะครับ ผมทำแล้วหายครับไฟเบรคแล็มก็ไม่โชว์อีกเลยครับ

Offline R-Mie

• Newbie
  • *
  • F22B M/T Gasoline+LPG
สายไฟตรงกระปุกต่อใหม่แล้วไม่หายครับ ว่าจะลองหาเปลี่ยนฝากระปุกน้ำมันเบรคลองดูก่อน ส่วนเรื่องรื้อแผงหน้าปัทม์ คงจะเอาไว้แผนสุดท้าย
"งบมีน้อยค่อยๆทำไป"