Sat 27 Apr 2024 14:30:39

Author Topic: เปลี่ยนเครื่องเป็น H23A ใช้คันเกียร์ H22A ได้มั้ย  (Read 28014 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline deine

• Newbie
  • *
    • View Profile
เนื่องจากว่าเครื่องเดิม H22A AT prelude น่าจะหลวมเพราะควันขาวออกท่อเยอะมาก
ช่างเลยแนะนำว่าให้เปลี่ยนเป็น H23A AT เลย ได้เครื่องใหม่ สดกว่า H22A

อยากปรึกษาว่า ผมไม่จำเป็น และไม่ได้อยากได้ triptonic เลย เพราะไม่ค่อยได้ใช้
อยากจะใช้คันเกียร์เดิมของ H22A ได้มั้ย ความชอบส่วนตัวล้วนๆครับ เพราะรู้สึกว่าคันเกียร์เดิมสวยกว่า

หรือถ้าไม่ได้จริงๆ ผมเปลี่ยนเป็น H22A เหมือนเดิมดีมั้ยครับ
เหตุผลเดียวเลยคือไม่ชอบคันเกียร์ trip ครับ

ช่วยชี้แนะด้วยครับ

Offline รถเขียว_แต่นแต้น

• Full Member
    • View Profile
เอาท่อนตรงมาใส่ท่อร่วมไอดี คอมแอร์ ไดชาร์จ ปั้มพาวเวอร์ ทุกอย่างใช้ของเดิมได้(ถ้าไม่อยากเปลี่ยนใหม่)ชนเกียร์ H22A ได้เลย ของผมเครื่อง H22A ac ชาร์ปละลาย ยังเอาเครื่องท่อนตรง H22 พีลูดมาชนได้ไม่มีปัญหา ปีใหม่กว่าไม่ใช่ว่าจะสดนะ อาจจะใช้มามากกว่าเครื่องปีเก่า แต่เก่าเก็บ ดูดี ๆ นะครับ
ทำ ทำแล้ว ทำได้ ทำไม่ได้ หรือ ไม่ได้ทำ