Thu 28 Mar 2024 21:50:33

Author Topic: รถชอบดับเวลาเข้าเกียถอยหลัง  (Read 24043 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline spams

• Newbie
  • *
    • View Profile
เครื่อง f20b ใช้น้ำมันตลอด ส่วนใหญ่เติม e20 แต่บางคราวก้เบนซิล 95

เวลาสตาทร์ก้ติดยาก รถชอบดับเวลาเข้าเกียถอยหลัง ถ้าเปิดแอร์ จะได้ยินเสียงแอร์ตัด ดังกิ้กๆๆๆๆ ตลอดเลย ยิ่งถ้าหักพวกมาลัยเยอะๆด้วย ยิ่งจะดับตลอดเลย น่าจะมาจากสาเหตุอะไรได้บ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« Last Edit: Sun 16 Oct 2016 17:00:03 by spams »

Offline รถเขียว_แต่นแต้น

• Full Member
ล้างปีกผีเสื้อ eacv ตั้งรอบใหม่ น่าจะหายครับ
ทำ ทำแล้ว ทำได้ ทำไม่ได้ หรือ ไม่ได้ทำ

Offline boss5617

• Newbie
  • *
ตามที่ท่านรถเขียว บอกเลยครับและตั้งตำแหน่ง TPS ให้เข้าที่ครับ เพราะเจ้าตัวนี้มันส่งสัญญาณไปที่กล่องเพื่อไปสั่งให้ EACV วาล์วทำหน้าที่รักษารอบเมื่อมีโหลดต่างๆ เช่นหักพวงมาลัย ถอยหลัง เปิดไฟ เปิดแอร์ มันจะดึงรอบเอง หรือเรียกว่า ชดเชยรอบเดินเบาให้อยู่ตามปกติ

...ช่างมั่วๆชอบแคะชอบคลายแล้วก็ไขเลื่อไปเรื่อย