Fri 26 Apr 2024 17:09:50

Author Topic: สอบถาม จะเปลี่ยนเครื่องเป็น F20B  (Read 15928 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline panupat

• Newbie
  • *
    • View Profile
รบกวนสอบถามพี่ๆ ในคลับหน่อยครับ พอดีตอนนี้รถผมเป็นเครื่อง F22B เกียร์ MT
แล้วมันมีปัญหาตรงที่น้ำมันเครื่องเยิ้ม หยดลงพื้นเยอะพอๆ กับน้ำยาแอร์
เลยมีใจอยากจะเปลี่ยนเครื่องใหม่เป็น F20B MT พี่ๆ ว่าอันไหนมันจะคุ้มกว่ากันครับ
1. หากผมซ่อม F22B ตัวเดิมแก้ปัญหาที่น้ำมันเครื่องเยิ้ม
2. เปลี่ยนเครื่องเป็น F20B มันจะบานปลายไหม จะจบไหม รวมไปถึงอัตราการกินน้ำมัน จะกินกว่าเดิมรึ เท่าเดิม รึน้อยกว่าเดิม
3. ราคาเครื่อง F20B+วางเครื่อง ราคามันจะประมาณเท่าไหร่ ถ้าว่งแล้วดีรึเปล่า
รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ

:59 :59 :212 :212

Offline pat430026

• Jr. Member
  • **
    • View Profile
รบกวนสอบถามพี่ๆ ในคลับหน่อยครับ พอดีตอนนี้รถผมเป็นเครื่อง F22B เกียร์ MT
แล้วมันมีปัญหาตรงที่น้ำมันเครื่องเยิ้ม หยดลงพื้นเยอะพอๆ กับน้ำยาแอร์
เลยมีใจอยากจะเปลี่ยนเครื่องใหม่เป็น F20B MT พี่ๆ ว่าอันไหนมันจะคุ้มกว่ากันครับ
1. หากผมซ่อม F22B ตัวเดิมแก้ปัญหาที่น้ำมันเครื่องเยิ้ม
2. เปลี่ยนเครื่องเป็น F20B มันจะบานปลายไหม จะจบไหม รวมไปถึงอัตราการกินน้ำมัน จะกินกว่าเดิมรึ เท่าเดิม รึน้อยกว่าเดิม
3. ราคาเครื่อง F20B+วางเครื่อง ราคามันจะประมาณเท่าไหร่ ถ้าว่งแล้วดีรึเปล่า
รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ

:59 :59 :212 :212
  :137 เห็นไม่มีใครช่วยตอบหลายวันแล้ว
เริ่มจากง่ายๆครับ - ตรวจดูว่าน้ำมันเครื่องรั่วตรงไหนแก้ให้ตรงจุด
                  - สภาพเครื่องยนต์เป็นยังไง - หลวมมัย หรือยังสภาพดีใช้ได้อยู่ อันนี้ต้องช่างที่มีความรู้ความชำนาญประกอบกับไว้ใจได้นะครับ เค้าจะได้บอกตรงความจริง
                  - จากตัวเองครับ เปลี่ยนเครื่องแล้ว ใช้รหัสเดิม F20A จบแน่นอนไม่ต้องคิดมากราคาก็ไม่แพงครับ
                  หวังว่าพอเป็นข้อมูลนะครับ