Wed 24 Apr 2024 02:52:20

Author Topic: สอบถามการต่อไฟต่ำและสูงโดยใช้หลอด H4 หลอดเดียว  (Read 7751 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline CheerColo

• DME Member
  • *
    • View Profile
พี่ๆท่านใดเคยดัดแปลงให้ตาเพชรเราใช้ไฟสูงกับไฟต่ำ ได้ในหลอด H4 หลอดเดียวบ้างครับ อยากรู้ว่าต้องทำยังไง มีใครพอแนะนำได้บ้างครับ มีรูปประกอบด้วยจะดีมาก

ขอบคุณครับ ^^  :85
Cheer DME.134

Offline sak123456

• Jr. Member
  • **

ผมได้ไฟซีันอลเป็นหลอดสูง ต่ำ ในตัว เเต่ตอนนี้ ใช้ต่ำอย่างเดียว ส่วนสูงของเดิมเหลืองๆ
         เคยถามร้านที่ซื้อมา เขาให้พ่วงสัญญานจากสายไฟสูง มาพ่วงกับชุดซีนอล เเต่ดู
  สายไฟสูงไม่ออก ลองเอามาเเต๊ะนิดๆ ช็อตเปรี้ยะ เลิกเลย

ขอรอดูด้วยคน.....

Offline Dino_inthavong

• **
555! :143
แต่ก่อนผมเคยถามอยู่
ของคามอีกคนนะครับ
โครมไฟของผมแต่ก่อนเปัน 9006-9005 แต่ตอนนี้เปรี่ยนโครมใหม่มาเปัน h4-h1 :150
ผมเคยต่อเองก็ไม่ได้ครับ ไฟจะขื้นเปันสูงอย่างเดียว :137

• *
ขอสอบถามเพิ่มนะครับ คือตอนนี้มีหลอดซีนอลที่ไฟต่ำเป็นสีสันแต่ไฟสูงเป็นสีเดิม แต่ตาเพชรเรามีสายไฟมาแค่สองเส้น ไม่มีสายไฟสูงมาให้ อยากทราบว่า ต้องใช้รีเลย์ชนิดไหน และต่อยังไงครับ ให้เวลาเปิดไฟสูงและไฟต่ำดับ เหมือนรถใหม่ๆ ที่ใช้ไฟสูงไฟต่ำได้ในหลอดเดียวกัน

Offline Dino_inthavong

• **
ขอสอบถามเพิ่มนะครับ คือตอนนี้มีหลอดซีนอลที่ไฟต่ำเป็นสีสันแต่ไฟสูงเป็นสีเดิม แต่ตาเพชรเรามีสายไฟมาแค่สองเส้น ไม่มีสายไฟสูงมาให้ อยากทราบว่า ต้องใช้รีเลย์ชนิดไหน และต่อยังไงครับ ให้เวลาเปิดไฟสูงและไฟต่ำดับ เหมือนรถใหม่ๆ ที่ใช้ไฟสูงไฟต่ำได้ในหลอดเดียวกัน

ผมขออีกคนนะครับ
แต่เมื่อวานเหันอยู่ในfacebook เหันคำถามนี้อยู่ เค้าว่าเอารีเลย์สีเขียว2ของโตโยต้ามาใส่ เปันรีเลย์5ขา :142

• *

ผมขออีกคนนะครับ
แต่เมื่อวานเหันอยู่ในfacebook เหันคำถามนี้อยู่ เค้าว่าเอารีเลย์สีเขียว2ของโตโยต้ามาใส่ เปันรีเลย์5ขา :142

ใช่ครับ แต่ยังไม่ค่อยกระจ่าง ว่าจะลองปรึกษาช่างดู