Fri 29 Mar 2024 01:31:24

Author Topic: บิดกุญแจดับเครื่อง แล้ว เครื่องไม่ดับ เซ็ง!!  (Read 4488 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline MAX PHUKET

• Newbie
  • *
    • View Profile
บิดกุญแจดับเครื่อง แล้ว เครื่องไม่ดับครับ เลยใช้วิธี ดึงสายไฟตรงกล่องฟิวส์ข้างคันเร่ง (เป็นสายไฟที่มาจากกุญแจ) หลังจากเครื่องดับแล้วก็เอาสายไฟเสียบไว้เหมือนเดิม ปรากฏว่าไฟบอกเกียร์บอกน้ำมันเครื่องยังติดอยู่ทั้งที่กุญแจบิดไปอยู่ตำแหน่ง off แล้ว ใครมีวิธีแก้ไขช่วยบอกด้วยครับ ทิ้งเบอร์โทรไว้เดี๋ยวโทรกลับครับ ขอบคุณ

Offline ตูดหมึก™

• DME Moderator
  • *
  • F22A auto Gas mixer
สวิซ ตูดกุญแจเสีย ลองรื้อมาดูก่อนครับพี่ ถ่ายรูปมาดูกันด้วยพี่จะได้เป็นฐานข้อมูลให้รุ่นใหม่ได้ศึกษาต่อไปครับ
"เพราะเจ้าตูดหมึกที่ทำให้ผมมีเพื่อนดีดีอยู่ทั่วประเทศ"
ต่อ : DME288 
Line ID : Dme288

Offline หนึ่งในตัวเลือก

• DME Member
  • *
  • หนึ่ง นึง นึ้ง
ไปทำอะไรกับสายไฟในห้องเครื่องมาหรือป่าว ผมเคยเป็น มันช็อตถึงกัน ปลั๊กใหญ่ๆแถวจานจ่ายอะครับลองดูหน่อยเผื่อเป็นเหมือนกัน
AKEiii_DME-122

LINE : akeii318

Offline MAX PHUKET

• Newbie
  • *
ปลั๊กใหญ่บริเวณจานจ่ายไม่ได้แตะต้องครับแต่เอาไว้ดึงปลั๊กออกเพื่อให้เครื่องดับตอนที่เป็นช่วงแรกๆ แต่พอลองไล่เลียงดูแล้วดึงปลั๊กในกล่องฟิวส์ข้างคันเร่งเครื่องก็ดับเลยใช้วิธีนี้เพราะสะดวกไม่ร้อน สายไฟนี้มาจากตูดกุญแจ เลยคิดว่าปัญหาน่าจะมาจากกุญแจอย่างที่คุณต่อบอก ตอนนี้กำลังหาวิธีถอดกุญแจอยู่ ยังมึนอยู่เพราะจะต้องถอดคอนโซลออก หรือมีวิธีอื่นอีก ใครรู้ช่วยบอก

Offline ตูดหมึก™

• DME Moderator
  • *
  • F22A auto Gas mixer
ถอดแค่พาสติกแผงคอก็พอครับพี่น๊อตเกลียวปล่อย 4 ตัว

เบ้ารับติดกับคอ

สวิตซ์ตูด

« Last Edit: Sun 20 Mar 2016 10:47:01 by ตูดหมึก™ »
"เพราะเจ้าตูดหมึกที่ทำให้ผมมีเพื่อนดีดีอยู่ทั่วประเทศ"
ต่อ : DME288 
Line ID : Dme288