Fri 29 Mar 2024 06:12:22

Author Topic: สอบถามเรื่องแร็ดพวงมะไลนะครับ  (Read 5364 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Dino_inthavong

• Jr. Member
  • **
    • View Profile
ดีครับพี่2ทุกคน
หลังจากรถโดนชนเมื่อก่อนปีใหม่ เมื่อวานได้มีโอกาดเข้าศูนไปเช็ดดู
พบว่าแร็ดที่ใช้อยู่รั่วตรงที่มีฝาเหล็กปิดอะครับ :211
เลยอยากถามพี่2ว่า ถ้าผมจะเปลี่ยนชุดช่อมมันจะทนนานมั้ย :149
ปล ไม่ใช่รถที่ไทยนะครับ เปันพวงมะไลช้าย อะไหล่เลยหายากมาก :137
อยากถามพี่2ที่เคยช่อมแร็ดน่ะครับ ของทุกอย่างผมจะเบีกศูนทั้งหมดนะครับ :212

Offline รถเขียว_แต่นแต้น

• Full Member
เห็นหลายคนซ่อมก็นานอยู่นะ อยู่ที่ว่าแกนเป็นรอยมากไหม ที่สำคัญฝีมือช่าง
ทำ ทำแล้ว ทำได้ ทำไม่ได้ หรือ ไม่ได้ทำ

• **
เห็นหลายคนซ่อมก็นานอยู่นะ อยู่ที่ว่าแกนเป็นรอยมากไหม ที่สำคัญฝีมือช่าง

ผมเคยให้ช่างศูนแกะมาช่อม2ครั้งแล้วครับพี่
ไปเช็ดราคาที่ศูน แร็ด50000บาด ปล.เปันของพวงมะไลขวา ใส่ไม่ได้
ชุดช่อม2900บาด แต่ช่างไม่รับปะกันเรื่องจบไม่จบ
สุดท้ายผมหมดทางเลือกเลยสั่งแร็ดใหม่จากจีนมาเปันพวงช้ายตรงรุ่น3500บาด

Offline รถเขียว_แต่นแต้น

• Full Member
ถูกดีแท้ 3500
ทำ ทำแล้ว ทำได้ ทำไม่ได้ หรือ ไม่ได้ทำ

• **
ถูกดีแท้ 3500
ไม่ใช่ของแท้นะ อะไหล่เทียบ ไม่เคยลองอะครับ

Offline sak123456

• **
   วันนี้ หาวิธีแก้รถเป็นเวลาวิ่งจะเอียงไปเอียงมาตามรอยคลื่นถนน ก็เปิดใต้พวงดูยอย เเล้วขยับพวงนิดๆซ้ายทีขวาที ปรากฏว่า มันดิ้นได้ ตั้งแต่ส่วนเป็นเดือยท้ายสุดพวง จนถึง
ยอยกากบาท ที่ไปจับแกนแร็ค จึงขันน๊อตยึดยอยเพิ่ม.และ
แม่แรงยกรถ คลายไปขันน๊อต14 ตรงสมองแร็คให้ตึงขึ้น
.       เสร็จแล้ว ไปวิ่งทดสอบ เอาถนนที่คลื่นไปคลื่นมา ก็ดีขึ้นมมาก ไม่เอียงไปมา อีกอย่างรถผม ขอบ17 หน้ายาง 205 ายางด้วย เลยมีอาการง่าย

• **
   วันนี้ หาวิธีแก้รถเป็นเวลาวิ่งจะเอียงไปเอียงมาตามรอยคลื่นถนน ก็เปิดใต้พวงดูยอย เเล้วขยับพวงนิดๆซ้ายทีขวาที ปรากฏว่า มันดิ้นได้ ตั้งแต่ส่วนเป็นเดือยท้ายสุดพวง จนถึง
ยอยกากบาท ที่ไปจับแกนแร็ค จึงขันน๊อตยึดยอยเพิ่ม.และ
แม่แรงยกรถ คลายไปขันน๊อต14 ตรงสมองแร็คให้ตึงขึ้น
.       เสร็จแล้ว ไปวิ่งทดสอบ เอาถนนที่คลื่นไปคลื่นมา ก็ดีขึ้นมมาก ไม่เอียงไปมา อีกอย่างรถผม ขอบ17 หน้ายาง 205 ายางด้วย เลยมีอาการง่าย

ผมแก้ตัวที่เปันเหมือนๆพี่ไม่หายนะครับ!นานมาแล้ว!
งานนี้จะทำยกเช็ดเลย!คือเปลี่ยนแร็ดใหม่,เปรี่ยนคอพวงมะไลด้วย(ด้านบนที่ยังไม่เคยทำ)และเปลี่ยนชุดช่อมปั้มด้วยเลย!