Fri 29 Mar 2024 17:48:00

Author Topic: ถึงเวลา จะทำสีให้กับ เจ้าตาเพชร ชะแล้ว  (Read 16541 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Toyhonda93

• Newbie
  • *
    • View Profile
ขอบคุณสมาชิกทุกท่านในตาเพชรคลับที่ทำให้ผมได้ความรู้หลายอย่างเรยครับ ส่วนขับตาเพชรปี93 อยากจะเอารถไปทำสีนะครับ โดยทำรอบคัน ประผุ ดัดเข้ารูป เพราะรถเก่ามากแล้ว ที่จอดไม่ต้องจอดตามถนนนะครับ เรยคิดว่า เอาแค่ สาดสีเท่านั้นพอ ติดต่อช่างเรียบร้อย โดยตกลงกันที่ ราคา 8500 บาท  โดย เราหิ้วสีไปให้เขาอย่างเดียว........ท่านสมาชิกว่า แพงไม่ครับ จันทร์จะเอารถไปทำแล้วครับ

Offline Dino_inthavong

• Jr. Member
  • **
ส่วนตัวผมคิดว่าไม่นะครับ,รถผมไปล้างสีต้อง10000-13000(อยู่ลาว)
ปีที่แล้วเลยเอาไปทำที่หนองคาย ขัดทำสีใหม่หมดไป30000 สีออกมาสวย แต่อยู่ได้ไม่นาน

Offline Toyhonda93

• Newbie
  • *
ทำไปสามหมื่นสีออกมาสวย แต่อยู่ได้ไม่นาน  ปม ว่าน่าขึ้นอยู่กับ ยี่ห้อสี ป่าวครับถีงเป็นแบบนี้ ท่านได มีความรู้ ช่วย ชี้แนะ ด้วยนะครับ พอดี ปมไม่ถนัดเรยเรื่อง สี นะครับ ....ขอบคุณล่วงหน้าครับปม

Offline Dino_inthavong

• Jr. Member
  • **
ทำไปสามหมื่นสีออกมาสวย แต่อยู่ได้ไม่นาน  ปม ว่าน่าขึ้นอยู่กับ ยี่ห้อสี ป่าวครับถีงเป็นแบบนี้ ท่านได มีความรู้ ช่วย ชี้แนะ ด้วยนะครับ พอดี ปมไม่ถนัดเรยเรื่อง สี นะครับ ....ขอบคุณล่วงหน้าครับปม
ช่างไม่เอาใจใส่ครับ ตอนนี้กำลังช่วมสีอยู่ พอดีน้องเอารถไปชนมาเลยถือโอกาสทำสีใหม่ด้วย