Sat 20 Apr 2024 02:52:01

Author Topic: สอบถามเรื่องผ้าเบรคครับ  (Read 11495 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Nooker_KJ

• Newbie
  • *
    • View Profile
รถแอคคอร์ด ตาเพชร ปี 90 เครื่อง F22B เกียร์ธรรมดา ขับรถบนทางหลวงด้วยความเร็ว 90 - 120 ทุกวัน

พอดีผ้าเบรคใกล้หมดเต็มทีแล้วคับ อยากสอบถามพี่น้องชาว DME ทุกท่าน ใช้ผ้าเบรคของอะไรดีคับ ที่เบรคแล้วเอาอยู่ ไม่กินจานเบรคมาก ช่วยชี้แนะด้วยครับ ส่วนตัวไม่ได้ขับแนวซิ่งครับ ขับไปทำงานเชียงใหม่ - ลำพูน ทุกวันเลย ขอทราบยี่ห้อ ราคา และคุณสมบัติเบื้องต้นด้วยน่ะค้าบ ขอบคุณเป็นอย่างยิ่งครับ  :212

Offline Art_Rama2

• DME Moderator
  • *
  • Driving together CB3 Thailand
ตั้งงบไว้ประมาณไหนครับ  ของเดิมเคยใช้อะไรมาครับ

ส่วนตัวที่เคยใช้มานะครับ เบนดิกซ์ เมทัลคิงส์ นานมาแล้ว 2 ปีได้.....เบรคสักพักดัง กินจานมาก แต่เบรคดีครับ สุดท้ายเลิกใช้

เกียร์ธรรมดา ไม่ค่อยน่ากลัว เพราะเราเชนเกียร์ช่วยได้ และความเร็วระดับ ไม่เกิน 120-130 เบรคเดิมประสิทธิภาพพอเพียง

ตามคุณเจฟว่ามาก็น่าลองนะ ผมเองก็ไม่เคยใช้ แต่กระแสหลังมาได้ยินแบรนด์นี้คนเชียร์บ่อยครับ

ส่วนตัวตอนนี้จาน 300  ผ้าเบรคติดยุ่นมา AKEBONO เลยเทียบยาก

แต่จากประสบการณ์ หากหาผ้าเบรคแท้ๆติดจานมาจากยุ่น หนาๆ ไม่ร้าว เอามาขัดหน้าผ้าเบรคใหม่
ใช้สักระยะเพื่อให้รันอินจนหน้าสัมผัสเต็มกับจาน (ใช้สักอาทิตย์) แล้วลองดูครับ เบรคดี ไม่ดัง ฝุ่นไม่มาก ไม่กินจาน แต่อาจจะไม่ถึงขั้นหัวทิ่มนะครับ
เพื่อนเรียกผมว่า...อาท รถเหลืองครับ
DME 079

Offline Eclipse

• Jr. Member
  • **
DME.216 Kiwe

Offline armmie

• DME Member
  • *
ยี่ห้อ EBC ชื่อประมาณนี้อ่ะครับ จำได้ไม่แม่น ร้านเบรคแถวพระโขนงแนะนำให้ผมใช้ เป็นของอังกฤษ เค้าบอกว่าเบรคดีกว่าพวก เบนดิกซ์ เมทัลคิงส์ แต่มันมีหลายรุ่นครับ สีดำ 1,800 สีเขียว 3,200 สีเหลือง 4,000 ราคาประมาณนี้อ่ะครับ เค้าบอกไม่ดัง ไม่กินจาน ผมว่าจะลองตัวสีเขียว แต่ตอนนี้ของหมด ยังไงลองหาข้อมูลเพิ่มเติมดูครับ เป็นอีกหนึ่งทางเลือก
อาร์ม DME 742
Accord 91 H22A AUTO
The following users thanked this post: Art_Rama2

Offline Toom_CB3

• DME Member
  • *
  • Toom DME.461
ตั้งงบไว้ประมาณไหนครับ  ของเดิมเคยใช้อะไรมาครับ

ส่วนตัวที่เคยใช้มานะครับ เบนดิกซ์ เมทัลคิงส์ นานมาแล้ว 2 ปีได้.....เบรคสักพักดัง กินจานมาก แต่เบรคดีครับ สุดท้ายเลิกใช้

เกียร์ธรรมดา ไม่ค่อยน่ากลัว เพราะเราเชนเกียร์ช่วยได้ และความเร็วระดับ ไม่เกิน 120-130 เบรคเดิมประสิทธิภาพพอเพียง

ตามคุณเจฟว่ามาก็น่าลองนะ ผมเองก็ไม่เคยใช้ แต่กระแสหลังมาได้ยินแบรนด์นี้คนเชียร์บ่อยครับ

ส่วนตัวตอนนี้จาน 300  ผ้าเบรคติดยุ่นมา AKEBONO เลยเทียบยาก

แต่จากประสบการณ์ หากหาผ้าเบรคแท้ๆติดจานมาจากยุ่น หนาๆ ไม่ร้าว เอามาขัดหน้าผ้าเบรคใหม่
ใช้สักระยะเพื่อให้รันอินจนหน้าสัมผัสเต็มกับจาน (ใช้สักอาทิตย์) แล้วลองดูครับ เบรคดี ไม่ดัง ฝุ่นไม่มาก ไม่กินจาน แต่อาจจะไม่ถึงขั้นหัวทิ่มนะครับ
ตามพี่อาท์  เลย AKEBONO ผมใช้ จานเดิม หาซื้อ มา ซ้าย ขวา 500 เบรคไม่ดัง นุ่มหนึบ
ตุ้ม DME.461 089-105-2168

Offline zabbkung

• Newbie
  • *
ของผมใช้ PRIMA กล่องสีเขียวๆ คู่ละ 500 กว่าบาท เบรคนุ่ม Bendix ยังอาย