Fri 19 Apr 2024 07:52:50

Author Topic: รบกวนเพื่อนสมาชิกครับ  (Read 5121 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline bank23beam

• Newbie
  • *
    • View Profile
เพิ่งได้ตาเพชรท้ายสั้น ปี 93 เครื่องหัวฉีด เกียร์ออโต้ ใช้เเก็ส lpg
ตอนนี้มีปัญหา เวลาถ้ารถติดๆ เครื่องจะมีอาการสดุด เเต่ถ้าตอนติดเครื่องใหม่ๆหรือวิ่งใกล้ๆจะไม่เป็น เวลาทึ่เป็น ออกตัว รถจะสดุดเหมือนจะดับเลยครับ ผมต้องเเก้ที่จุดไหนก่อน ครับ ขอบคุณมากๆครับ

Offline jaxx DevilRays

• Sr. Member
  • FOLLOW ME IF U CAN
Re: รบกวนเพื่อนสมาชิกครับ
« Reply #1 on: Thu 07 Jan 2016 01:46:54 »
Lpg  หรือ น้ำมัน คับ

ปิดแอร์  กับเปิดแอร์  หรือคอมแอร์ทำงาน คอมแอร์ตัด ผลแตกต่างป่าวคับ

เข็มความร้อนปกติป่าวคับ (เกือบครึ่ง)

ทำรัยในการแก้อาการไปมั่งแล้วคับ

กระเบนปีศาจ
H23a  MT 1993  LPG Mixer
Goodyear 215 45 17
ืkayaba new sr special
tuned by JAXX

Offline MR.MinkMT

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: Sat 09 Jan 2016 09:52:29 »
สายหัวเทียนรั่ว.คอย จานจ่ายครับ

Offline dang

• Newbie
  • *
« Reply #3 on: Tue 12 Jan 2016 04:54:07 »
มันสดุดตอนใช้น้ำมันหรือใช้แก๊สต้องแยกให้ออกก่อนถึงจะแก้ได้ตรงจุด ถ้าใช้น้ำมันก็ต้องดูกรองเบนซินก่อนว่าเปลี่ยนมานานแล้วหรือยังมันเรีมจะตันหรือไม่ ยิ่งเพิ่งจะได้รถมาและไม่รู้ประวัติรถมาด้วยยิ่งต้องครวจะเปลี่ยนเป็นอย่างยิ่ง ลิ้นปีกผีเสื้อเคยล้างมาหรือไม่ ถ้าเป็นตอนใช้แก๊สก็ต้องไปหาพื่เก่านครปฐมจูนให้ใหม่ ไม่ทราบว่าท่านอยู่เขตใหนอยู่ กทม หรือต่างจังหวัด รถเราต้องหาช่างที่ชำนาญเคยทำรถฮอนด้ามาก่อนอย่าเข้าอู่ทั่วไปไม่ชำนาญเดี๋ยวจะเสียใจ เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย นะจะบอกให้