Thu 28 Mar 2024 23:33:51

Author Topic: น้ำในถังน้ำปัดกระจกรั่วมีวิธีแกะใหม  (Read 15611 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline udomsak971

• Newbie
  • *
    • View Profile
ขอวิธีแกะครับ

Offline Kanchai

• DME Member
  • *
ถอดกันชนหน้าครับ ดูวิธีใน diy นะครับ
Kanchai dme 162
T. 086-9064870
Line id: kanchai76
มีเงินเป็นพันล้าน ก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้

Offline dang

• Newbie
  • *
ต้องถอดกระป๋องฉีดน้ำล้างกระจกออกมา ส่วนมากจะรั่วตรงซิลยางขอบๆท่อดูดน้ำของมอเตอร์ตัวดำๆที่มันเสียบเข้าไปในกระป๋องน้ำฉีดกระจก นานๆเข้าซิลยางมันจะแข็งตัวและจะรั่วขอบๆยางต้องหาซิลยางตามร้านมือ2 ส่วนมากต้องซื้อพร้อมมอเตอร์ดูดน้ำ ถ้าซื้อของใหม่จะมีมาให้จะขายพร้อมมอเตอร์ที่ดูดน้ำตัวเล็กๆดำๆ ต้องแงะออกมาจากกระป๋องก่อนจะเห็นซิลยางมันจะแข็งตัวอุดน้ำไม่อยู่ ถ้าซิลยางยังอ่อนตัวอยู่ก็แแสดงว่ายังใช้ได้ ทำความสะอาดที่รูที่กระป๋องน้ำฉีดกระจก แล้วเอาน้ำมันทาซิลยางนิดหน่อยแล้วยัดมอเตอร์เข้าที่ทดลองใส่น้ำดูว่าหายรั่วหรือไม่ ถ้าน้ำไม่รั่วก็โชคดีไม่เสียตังถ้ายังรั่วอยู่ก็ต้องเปลี่ยนพร้อมมอเตอร์ ถ้าซื้อมือ2ต้องดูว่าซิลยางขอบๆท่อดูดน้ำมอเตอร์ยังอ่อนดีอยู่ไม่ถ้าซิลยางแข็งอย่าเอามามันจะรั่วอีก ถ้าซื้อมอเตอร์ดูดน้ำตัวใหม่ยางจะอ่อนไม่มีปัญหา

Offline suwan

• Jr. Member
  • **
ถามหน่อยน่ะครับ ถ้าซื้อมอเตอร์ใหม่ราคาเท่าไหร่ครับ ต้องซื้อตรงรุ่นเปล่าครับ

Offline หนึ่งในตัวเลือก

• DME Member
  • *
  • หนึ่ง นึง นึ้ง
ถามหน่อยน่ะครับ ถ้าซื้อมอเตอร์ใหม่ราคาเท่าไหร่ครับ ต้องซื้อตรงรุ่นเปล่าครับ

ดูที่ปลั้กเสียบสายไฟครับ บางรุ่นเป็นหางปลา บางรุ่นเป็นสายออกมาจากมอเตอร์ ราคาไม่เกิน 500
AKEiii_DME-122

LINE : akeii318
The following users thanked this post: suwan

Offline suwan

• Jr. Member
  • **

ดูที่ปลั้กเสียบสายไฟครับ บางรุ่นเป็นหางปลา บางรุ่นเป็นสายออกมาจากมอเตอร์ ราคาไม่เกิน 500
:212 :212 :212

Offline udomsak971

• Newbie
  • *
เรียบร้อยครับเปลี่ยนซีนยางครับ