Sat 20 Apr 2024 20:21:37

Author Topic: เมื่อเช้ารถควันออกบริเวณห้องเครื่อง  (Read 5672 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline tinoba

• Newbie
  • *
    • View Profile
1.Accord 90
2.เปลี่ยนเครื่องเป็น F22B
3.เกียร์ Auto
4.ใช้แก๊ส LPG

เมื่อเช้าขับรถไปทำงาน แก๊สเกิดหมดเลยกดใช้น้ำมันไปต่อ รถก็มีอาการเร่งไม่ค่อยขึ้น วอดๆ พอถึงที่หมายจอด มีควันขึ้นบริเวณในห้องเครื่องเล็กน้อยไม่ถึงกับทวม แต่เกจความร้อนไม่ได้ขึ้นนะครับ (แต่ยังไม่ได้เช็คน้ำในหม้อน้ำนะครับ เพราะต้องรีบไปตอกบัตรเข้างานพอดี) มันน่าจะมีสาเหตุมาจากอะไรหรอครับ

Offline jaxx DevilRays

• Sr. Member
  • FOLLOW ME IF U CAN
ใช้น้ำมัน เร่งไม่ขึ้น  อาจเพราะไม่ค่อยใช้น้ำม้น หัวฉีดทำท่าตัน  เติมเบนซินทำมะดาสัก500ใช้ นม.สักพัก น่าจะลื่นขึ้น

ควัน ดูด้วย นม.เบนซินแถวรางหัวฉีด  และ นม.เครื่องรั่ว ซึม หยดไปโดนท่อไอเสียป่าว
กระเบนปีศาจ
H23a  MT 1993  LPG Mixer
Goodyear 215 45 17
ืkayaba new sr special
tuned by JAXX

Offline tinoba

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ มันมันรั่วเยอะที่จานจ่ายอะครับ ว่ากำลังจะไปทำพอดีเลยครับ

Offline dang

• Newbie
  • *
โอริงที่แกนจานจ่ายหมดสภาพแล้วน้ำมันถึงรั่ว น้ำมันเครื่องคงจะรั่วไปโดนท่อไอเสียเลยทำให้เกิดควันขึ้นรีบตรวจหาสาเหตุโดยด่วนเพื่อความปลอดภัย ถ้าเกิดควันขึ้นต้องหาสาเหตุโดยด่วนว่ามันเกิดจากอะไรกันแน่

Offline Art_Rama2

• DME Moderator
  • *
  • Driving together CB3 Thailand
เบนซิลรั่วไหมครับ เช็คดีๆนะครับ
เพื่อนเรียกผมว่า...อาท รถเหลืองครับ
DME 079