Sun 28 Apr 2024 04:27:39

Author Topic: ลดสั่นนิดๆ จะมีสาเหตุมาจากอะไรได้บ้างครับ  (Read 6010 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline tinoba

• Newbie
  • *
    • View Profile
หลังจากที่ไปซ่อมเพลาขับมาแล้ว ทั่งซ่ายทั่งขวาเลย แล้วก็ไปเจียร์จานเบรคมาด้วย รู้สึกรถมันยังคงสั่นนิดๆ รู้สึกแค่ที่เท้า ไม่ได้สั่นมากเหมือนอย่างตอนที่เพลาขับมีปัญหาตอนแรก อยากจะถามว่ามันยังคงมีปัญหาเกียวกับเพลาขับอยู่มั่ยครับแบบ ใส่ไม่สนิด รึเพลาขับที่ได้มามีคุณภาพไม่ดีอะไรทำนองนี้อะครับ รึมันจะมีสาเหตุอย่างอืนจากอะไรอีกรึเปล่าครับ ขอบคุณครับ (พอรู้สึกได้ตั่งแต่เหนียบไม่เยอะเลยครับ 80-90 ก็เริ่มจะรู้สึกแล้ว)

Offline jaxx DevilRays

• Sr. Member
  • FOLLOW ME IF U CAN
อาจจะ
    - ยางหมดสภาพ
    - เช็คช่วงล่าง ตั้งศูนย์
กระเบนปีศาจ
H23a  MT 1993  LPG Mixer
Goodyear 215 45 17
ืkayaba new sr special
tuned by JAXX

Offline tinoba

• Newbie
  • *
เดียวจะลองไปตั่งศูนต์ดูครับ ยางก็พึงเปลียนมาไม่นานครับ ไม่ถึงสองเดือนครับ ขอบคุณครับ

Offline dang

• Newbie
  • *
เคยถ่วงล้อมาบ้างหรือเปล่า ถ้าไปตั้งศูนย์ใหม่ก็ต้องบอกช่างด้วยว่าให้ถ่วงล้อให้ด้วย ทั้ง 4 ล้อเลยนะครับ บางช่างถ้าไม่บอกเขาก็ไม่ถ่วงให้นะครับ แก้ปัญหาไปทีละจุดเดี๋ยวก็หายไปเองขอให้โชคดีนะครับ