Fri 26 Apr 2024 22:02:30

Author Topic: ล้างลิ้นปีกผีเสิ้อแล้วเครื่องเดินไม่เรียบ  (Read 7260 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline MR.MinkMT

• Newbie
  • *
    • View Profile
F22bท้ายยาว ใช้น้ำมันอย่างเดียวครับก่อนล้างลิ้นปีกผีเสื้อรอบเดินเบาตกประมาณ400-500พอล้างเสร็จเครื่องเดินไม่เรียบเลยครับตอนเกียร์ว่างประมาณ1500ขึ้นๆลงใส่เกียร์Dไม่ต้องเหยียบคันเร่งเลยพอจอดติดไฟแดงเกียรDเหยียบเบรคลงมาเหลือ1000ปลดเกียร์ว่างตอนติดไฟแดงไม่ได้เลยต้องแก้ยังไงครับ

Offline Dino_inthavong

• Jr. Member
  • **
ปะกอบไม่ค่อยสนิดครับ.
ผมเคยเปฟนเหมือนกัน.
แนะนำให้เอาออกมาใหม่,สังเกดดูปะเก็นขาดมั้ย?
ไม่ก็ติดกาวปะเก็นลงไป,หายแน่ครับ!

Offline หนึ่งในตัวเลือก

• DME Member
  • *
  • หนึ่ง นึง นึ้ง
ปรับสกรูยังคับ
AKEiii_DME-122

LINE : akeii318

Offline Art_Rama2

• DME Moderator
  • *
  • Driving together CB3 Thailand
ปรับสกรูยังคับ

ลองปรับตามนี้ก่อนครับ ปกติล้างแล้วรอบจะสูงครับ ต้องลดลงโดยขันเข้า
เพื่อนเรียกผมว่า...อาท รถเหลืองครับ
DME 079

Offline energy

• Newbie
  • *
  • I love Accord CB3
ลิ้นปีกผีเสื้อเวลาล้างควรเหมา sacv ด้วยครับ ทำงานสำพันธกัน
เวลาผมล้างก่เหมา eacv  ปีกผีเสื้อ แล้วก่ตั้งวาวล์ไปในตัวจะอยู่ได้นาน
DME No.116  จ่าล้น  line terdsaha.s2
Accord 90
f22B Vtec at  intake+gas mixer
touring setting tune up
เน้นเดินทางไกล แอรเย็น เพลง เพราะ ฝนตกไม่เปียก