Wed 24 Apr 2024 07:02:29

Author Topic: ขอสอบถามหลายอย่างเลยครับ  (Read 5927 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline KengPatipan

• Newbie
  • *
    • View Profile
ผมใช้ ตาเพรช ปี 92 ท้ายยาว
เครื่อง F20a
เริ่มเลยครับ

1.เวลาหมุนพวงมาลัย มีเสียงเอียดอาดครับ

2.กระปุกพาวเวอร์เหมือนน้ำมัน มันออกมาด้านบนกระปุกเวลาถอยเข้าบ้านแล้วมันหยดอะครับ

3.ไฟ S กระพริบ

4.ตอนนี้สตาร์ทน้ำมันติดแล้วดับเลย รถผมใช้แก๊ส ต่อจากเจ้าของเดิมเขาไม่ได้ใช้น้ำมันเลยหลังจากติดแก๊ส

ขอสอบถามเท่านี้ก่อนครับ

Offline jaxx DevilRays

• Sr. Member
  • FOLLOW ME IF U CAN
1.เวลาหมุนพวงมาลัย มีเสียงเอียดอาด
   ถ้าพื้นขัดมันก้อมีเสียง  แต่กรณีนี้ผมว่าเช็คช่วงล่างคับ  พวกลูกหมาก บู๊ท

2.กระปุกพาวเวอร์เหมือนน้ำมัน มันออกมาด้านบนกระปุกเวลาถอยเข้าบ้านแล้วมันหยด
    รั่วครับ  ซ่อมโอเวอฮอลล์  จำราคาไม่ได้แล้ว  หรือทนใช้ไปคอยเติมน้ำมันพาวเวอร์ในกระปุก

3.ไฟ S กระพริบ
    น่าจะเกียร์มีปัญหา นะ  เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ฮอนด้าเท่านั้น   รอบเครื่องผิดปกติแกว่งๆป่าว  เช็คสปีดเซ็นเซ่อร์ บนเรือนเกียร์มีน๊อตยึดสองตัว

4.ตอนนี้สตาร์ทน้ำมันติดแล้วดับเลย รถผมใช้แก๊ส ต่อจากเจ้าของเดิมเขาไม่ได้ใช้น้ำมันเลยหลังจากติดแก๊ส
    งง คับ  สรุปสตาร์ทน้ำมันแล้วดับเลย   ส่วนสตาร์ทแก๊ส เป็นไงคับ  ดับทันทีเหมือนกันป่าว
     ถ้าดับทั้งคู่สวิตตูดกุญแจมีปัญหา รื้อมาขัดๆ 
     ถ้าแก๊สใช้ได้  น้ำมันติดแล้วดับ  น่าจะระบบน้ำมันตัน  เช่นหัวฉีด กรอง ท่อน้ำมัน  หรือปั๊มเจ๊ง

:150
กระเบนปีศาจ
H23a  MT 1993  LPG Mixer
Goodyear 215 45 17
ืkayaba new sr special
tuned by JAXX

Offline energy

• Newbie
  • *
  • I love Accord CB3
พวงมาลัยดัง  อืดอาดอาจเป็นที่ปั้มพาวเวอรเริ่มกำลังตกครับ แต่ถ้าไม่มีปัญหาไรนอกจากเสียงหรือไม่ได้รัาวซึมไรก่ไม่น่าห่วงครับ

แรคพาวเวอร O/H 3500 เริ่มต้นกรณีเปลี่ยนซีลอย่างเดียวแต่เดี่ยวพอหน้างานจะมีไรเพิ่มอีก เตรียมไปซัก 5  6  พัน ผมทำอยู่ช่างเล็ก บางใหญ่ ตอนนี้ 3 ปีแระยังดีอยู่ครับ

เช็คสปีดเซนเซอร กับ โซลินอนดเกียร

น้ำมันมีปัญหาครับ ไม่หัวฉีดก่กรองถังปั้มติก

DME No.116  จ่าล้น  line terdsaha.s2
Accord 90
f22B Vtec at  intake+gas mixer
touring setting tune up
เน้นเดินทางไกล แอรเย็น เพลง เพราะ ฝนตกไม่เปียก