Sat 20 Apr 2024 12:29:20

Author Topic: ว่าด้วยลูกหมากเเร็ค  (Read 44309 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline sak123456

• Jr. Member
  • **
    • View Profile
          รถมีอาการหน้าว่อกเเวก ก็หาข้อมูล ทำไปเรื่อยๆ เลยมีการเปลี่ยนมาตลอด
  - เเร็คน้ำมันรั่วไหลโจ๊ก ก็เปลี่ยนเเร็คมือสอง จึงได้ลูกหมากเเร็ค คันชัก ติดมาด้วย เก็บสะสมไว้หลายอัน
             เเต่ปรากฏว่า มันทำไมมีขนาด ไม่ค่อยจะเหมือนกันเลย สงสัยมาถึงปัจจะบัน
  เลยสั่งอะหลั่ย ตอง555 มาเปลี่ยน บอกขอตรงรุ่นเลยนะเฮีย เพราะงงกับอะหลั่ยตัวนี้อยู่
  ปล. โทรสอบถามราคา ย.เเสงชัย ค่อนข้างเเพง เเท้ๆเลย ตัวละ 1300. *4 ก็หนักไป
 ส่วนตอง555 ก็เเพงกว่าเขา
              เลยไปได้ร้านหนึ่งในเวป ถูกลงมาหน่อย เเต่เเพงกว่าที่ให้ข้อมูลในเวปเเอคคอร์ดคลับ
  ที่ลงข้อมูลไว้ คู่ละ 8ร้อยกว่าๆ

หน้าตาสินค้าที่ส่งมาให้ ตรงรุ่นจริง

คราวนี้  มาดูลูกหมากเเร็ค ที่ติดเเร็ค ทั้งของเดิม ทั้งของใหม่ที่เปลี่ยน

ไม่เท่ากันซักกะตัว  เเต่ที่เท่ากันคือ ตัวที่ห่างๆหัวเงาๆ นั่่นเเหละ เท่าตัวที่สั่งมา

คราวนี้ ลองนำมาหมุนใส่ลูกหมากคันชัก นอก ดู
  ตลกดีมั้ยครับ

เปรียบเทียบลูกหมากคันชักนอก ยี่ห้อ 555 ติดรถมา กับที่ผมสั่งมาคือตัวใสๆขาวๆ

เห็นว่า ตัวผมสั่งมา มีความคมชัดของตัวโลโก้ หนังสือ

นำมาหมุนใส่ลูกหมากคันชักนอกของเเท้ๆติดรถเดิม กับของ 555 เปรียบเทียบดู

ตัวนี้ของ ตอง555 ที่สั่งมา กับลูกหมากเเร็คที่มีอยู่เดิม เช็คเเล้วเเน่นปั้งขยับไม่ได้เลย ขนาดตรงเปีะที่สั่งมา (ของใหม่เก็บไว้ก่อน)
                   รอเปลี่ยน เเล้วจะรายงานผลนะครับ

Offline porsamart

• Jr. Member
  • **
Re: ว่าด้วยลูกหมากเเร็ค
« Reply #1 on: Fri 18 Dec 2015 17:35:21 »
ผมอ่านแล้วค่อยข้าง งงครับ แต่สรุปแล้วอันไหนตรงของสแตนดาร์ทมากที่สุดครับผม รอติดตามครับเพราะของผมกำลังจะเปลี่ยน

Offline ekkarin inchukul

• Newbie
  • *
  • ป้อมหนองแขม
    • http://www.cb3thailand.com/
Re: ว่าด้วยลูกหมากเเร็ค
« Reply #2 on: Wed 08 Jun 2016 10:03:05 »
ทำจากประเทศใต้หวัน ตีตราญี่ปุน ใต้หวันมีทำหลายบริษัท เลยออกมาไม่คอยเหมือนกัน
Ekkarin Inchukul
POM NK DME.797