Mon 29 Apr 2024 09:03:47

Author Topic: เวลาเปิดไฟเลี้ยวไฟติดพร้อมกัน  (Read 7857 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline udomsak971

• Newbie
  • *
    • View Profile
เวลาเปิดไฟเลี้ยว ไฟตรงหน้าปัดจะติดพล้อมกันครับ  ส่วนไฟเลี้ยวหน้ารถ หลังรถซ้าย ขวา ติดปกติครับ
ต้องกดปุ่มไฟขอทาง  กดแล้วปิดไฟเลี้ยวตรงหน้าปัดจะติดปกติ

Offline Kanchai

• DME Member
  • *
อ่านแล้วงงครับ
อันแรกเวลาเปิดไฟเลี้ยว ไฟตรงหน้าปัดติดพร้อมกัน (ไฟหน้าปัดคือไฟอะไรครับ ไฟหรี่ ไฟบอกตำแหน่งต่างๆ หรือ ????)
ส่วนไฟต่างๆติดปรกติ เพี้ยนแค่หน้าปัด ผมเข้าใจถูกนะครับ
แต่เมื่อคุณเปิดไฟขอทาง ทุกอย่างปรกติ (ไฟขอทางคือไฟอะไรครับ ไฟสูงใช่ไหม)
Kanchai dme 162
T. 086-9064870
Line id: kanchai76
มีเงินเป็นพันล้าน ก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้

Offline anuwat

• DME Member
  • *
  • วัฒน์ #DME 290#
เวลาเปิดไฟเลี้ยว ไฟตรงหน้าปัดจะติดพล้อมกันครับ  ส่วนไฟเลี้ยวหน้ารถ หลังรถซ้าย ขวา ติดปกติครับ
ต้องกดปุ่มไฟขอทาง  กดแล้วปิดไฟเลี้ยวตรงหน้าปัดจะติดปกติ

เปิดไฟเลี้ยวขวา  แต่ไฟเลี้ยวสีเขียวที่หน้าปัดดันติดพร้อมกันสองดวงหมือนเราเปิดไฟผ่าหมากใช่มั้ย
แต่ถ้าเปิดไฟเลี้ยวขวา แต่กดสวิตผ่าหมากด้วย ไฟเลี้ยวสีเขียวที่หน้าปัดจะติดเลี้ยวขวาอย่างเดียวใช่มั้ย

ถ้าใช่  ผมเดาว่าสวิตผ่าหมาก ช้อต

Offline Art_Rama2

• DME Moderator
  • *
  • Driving together CB3 Thailand

เปิดไฟเลี้ยวขวา  แต่ไฟเลี้ยวสีเขียวที่หน้าปัดดันติดพร้อมกันสองดวงหมือนเราเปิดไฟผ่าหมากใช่มั้ย
แต่ถ้าเปิดไฟเลี้ยวขวา แต่กดสวิตผ่าหมากด้วย ไฟเลี้ยวสีเขียวที่หน้าปัดจะติดเลี้ยวขวาอย่างเดียวใช่มั้ย

ถ้าใช่  ผมเดาว่าสวิตผ่าหมาก ช้อต

ตามคุณวัฒน์อีกเสียง  หามาสลับดูครับ
เพื่อนเรียกผมว่า...อาท รถเหลืองครับ
DME 079

Offline udomsak971

• Newbie
  • *
ได้มาแล้วแต่ยังไม่ได้ลองใสที แกะพรือนิ

Offline JeFF

• DME Administrator
  • *
ได้มาแล้วแต่ยังไม่ได้ลองใสที แกะพรือนิ

งัดที่ GROOVE อย่างเดียว