Fri 29 Mar 2024 07:10:31

Author Topic: ช่วยแนะนำ "หัวเทียน" ที่ใช้กับรถติดแก๊ส ระบบมิกซ์เซอร์  (Read 30740 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Nooker_KJ

• Newbie
  • *
    • View Profile
รถ Accord ตาเพชร ปี 90 เครื่อง F22B เกียร์ธรรมดา ติดแก๊สมิกซ์เซอร์ (เดิมๆ)
พอดีจะเปลี่ยนหัวเทียนชุดใหม่ ใช้กับสายหัวเทียนเดิมติดรถ อยากทราบว่า ควรใช้ยี่ห้ออะไรดีครับ หัวเทียนเข็ม หรือ หัวเทียนธรรมดา ราคาหัวละเท่าไร ใช้ได้นานไหม ใครใช้ดีช่วยแนะนำด้วยค้าบ ขอบคุณอย่างสูงคับ :65

Offline รถเขียว_แต่นแต้น

• Full Member
หัวเทียนธรรมดานั่นแหละเคยซื้อได้ 65 บาท ใช้แบบเข็มแล้วไม่เห็นความแตกต่างซักเท่าไหร่ แพงด้วย
ทำ ทำแล้ว ทำได้ ทำไม่ได้ หรือ ไม่ได้ทำ

Offline JeFF

• DME Administrator
  • *

Offline pholhp

• DME Member
  • *
  • ไม่ใช่เป็นแค่รถ แต่มันเป็นได้มากกว่านั้น
พล
โทร.081-7593815
ID Line : pholhp
Engin : CRV gen2 K20a/AT/LPG

Offline Art_Rama2

• DME Moderator
  • *
  • Driving together CB3 Thailand
ใช้แบบเดิมที่น้ำมันใช้ครับ อย่าคิดว่าติดแก๊สแล้วต้องแตกต่างครับ
ตามรุ่นด้านบนเลยก็ดีครับ
เพื่อนเรียกผมว่า...อาท รถเหลืองครับ
DME 079

Offline energy

• Newbie
  • *
  • I love Accord CB3
ZFR6GP ตามนั้นครับ แต่ผมพอมาใช้แบบธรรมดาก่ไม่ต่างกันนะ
ถ้าขัยเรื่อยๆ ไม่ได้ลากรอบมากมาย แบบ อิริเดียมมันจะลื่นกว่ารอบปลายๆนิดหน่อยถ้าขับไม่เกิน 4-5 พันรอบ ไม่มีผลครับ
DME No.116  จ่าล้น  line terdsaha.s2
Accord 90
f22B Vtec at  intake+gas mixer
touring setting tune up
เน้นเดินทางไกล แอรเย็น เพลง เพราะ ฝนตกไม่เปียก