Q & A > สอบถามปัญหา แบ่งปันข้อมูล เกี่ยวกับการใช้แก๊ส

ช่วยแนะนำ "หัวเทียน" ที่ใช้กับรถติดแก๊ส ระบบมิกซ์เซอร์

(1/2) > >>

Nooker_KJ:
รถ Accord ตาเพชร ปี 90 เครื่อง F22B เกียร์ธรรมดา ติดแก๊สมิกซ์เซอร์ (เดิมๆ)
พอดีจะเปลี่ยนหัวเทียนชุดใหม่ ใช้กับสายหัวเทียนเดิมติดรถ อยากทราบว่า ควรใช้ยี่ห้ออะไรดีครับ หัวเทียนเข็ม หรือ หัวเทียนธรรมดา ราคาหัวละเท่าไร ใช้ได้นานไหม ใครใช้ดีช่วยแนะนำด้วยค้าบ ขอบคุณอย่างสูงคับ :65

รถเขียว_แต่นแต้น:
หัวเทียนธรรมดานั่นแหละเคยซื้อได้ 65 บาท ใช้แบบเข็มแล้วไม่เห็นความแตกต่างซักเท่าไหร่ แพงด้วย

JeFF:
NGK
ZFR6FGP

pholhp:

--- Quote from: JeFF on Sat 18 Jul 2015 22:26:40 ---NGK
ZFR6FGP

--- End quote ---
ตามนี้ครับ :138 :138 :138

Art_Rama2:
ใช้แบบเดิมที่น้ำมันใช้ครับ อย่าคิดว่าติดแก๊สแล้วต้องแตกต่างครับ
ตามรุ่นด้านบนเลยก็ดีครับ

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version