Sat 20 Apr 2024 00:27:14

Author Topic: สอบถามเรื่อง "พวงมาลัยสั่นคลอน" ครับ  (Read 6995 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Nooker_KJ

• Newbie
  • *
    • View Profile
รถแอคคอร์ดตาเพชร ปี 90 เกียร์ธรรมดา วางเครื่อง F22B
อาการมีดังนี้คับ
1. เวลาขับรถลงทางลูกรัง หลุมบ่อ พื้นผิวถนนที่ขรุขระ ความเร็วไม่มาก เกียร์ 1-2 มีเสียงสั่นคลอนตรงแถวประกับพวงมาลัยเลยครับ  เหมือนพวงมาลัยหลวมๆ ไม่รู้ว่าต้องแก้ที่จุดไหน
2. เวลาขับรถบนทางเรียบถนนหลวง ความเร็วช่วงประมาณ 90-110 พวงมาลัยสั่นเลยครับ ขนาดถือจนแน่นกับมือยังสั่น แต่ถ้าความเร็วต่ำถึงช่วง 60-80 ไม่สั่น รถไม่แกว่งแต่อย่างใด วิ่งตรงปกติ
3. เช็คช่วงล่างในเบื้องต้นแล้ว ลูกหมากคันชักตัวในด้านหน้าซ้ายเสีย 1 ตัว นอกนั้นปกติหมด

เลยอยากสอบถามพี่ๆ ว่า อาการลูกหมากเสียที่ว่าส่งผลให้มีเสียงที่พวงมาลัยรึป่าวคับ หรือพวงมาลัยหลวมต้องแก้ที่จุดไหนครับ ไม่สบายใจเลย ขอบคุณมากๆ ครับ  :212

Offline ตูดหมึก™

• DME Moderator
  • *
  • F22A auto Gas mixer
ลูกหมากทุกตัวถ้ามีหลวม มีโอกาสสั่นไปที่พวงนะครัช
"เพราะเจ้าตูดหมึกที่ทำให้ผมมีเพื่อนดีดีอยู่ทั่วประเทศ"
ต่อ : DME288 
Line ID : Dme288

• Newbie
  • *
ลูกหมากทุกตัวถ้ามีหลวม มีโอกาสสั่นไปที่พวงนะครัช
พี่ต่อใจดีมาให้คำตอบอีกแล้ว ขอบคุณมากค้าบผม กำลังสงสัยเลยคับ ว่าจะให้ช่างรื้อทั้งแกนพวงมาลัยดูพวกยอยว่ามันหลวมรึป่าว หรือจะแก้ตรงลูกหมากแร๊กก่อน เห็นราคายอยพวงมาลัยถ้าเปลี่ยนใหม่พอรับได้ แต่แร๊กนี่สิครับต้องรอสิ้นเดือนเลย  :211

Offline ตูดหมึก™

• DME Moderator
  • *
  • F22A auto Gas mixer
พี่ต่อใจดีมาให้คำตอบอีกแล้ว ขอบคุณมากค้าบผม กำลังสงสัยเลยคับ ว่าจะให้ช่างรื้อทั้งแกนพวงมาลัยดูพวกยอยว่ามันหลวมรึป่าว หรือจะแก้ตรงลูกหมากแร๊กก่อน เห็นราคายอยพวงมาลัยถ้าเปลี่ยนใหม่พอรับได้ แต่แร๊กนี่สิครับต้องรอสิ้นเดือนเลย  :211

ลองขันอัดที่ยอยก่อนครับ เผื่อแค่น๊อตคลาย

หมายเลข 16 ครับ

"เพราะเจ้าตูดหมึกที่ทำให้ผมมีเพื่อนดีดีอยู่ทั่วประเทศ"
ต่อ : DME288 
Line ID : Dme288
The following users thanked this post: Nooker_KJ

• Newbie
  • *

ลองขันอัดที่ยอยก่อนครับ เผื่อแค่น๊อตคลาย

หมายเลข 16 ครับ

ขอบคุณมากค้าบ พี่ต่อ  :212 :212 :212