Q & A > Do It Yourself

การตั้งไฟหน้า

(1/5) > >>

ตูดหมึก™:
ขออนุญาติลองโพสกระทู้แรกของผมนะครับ  รบกวนพี่ๆ น้องๆ ช่วยเสริมข้อมูลละเอียดกว่านี้ด้วยนะครับ

จากรูปนี้ คือด้านหลังของ ไฟหน้าด้านขวาของรถ
เบอร์ 1. ปรับซ้าย -ขวา
เบอร์ 2. ปรับขึ้นลง ครับ
เบอร์ 3. ก็ต้องขันรัดให้ได้ส่วนสัดของไฟครับ (ส่วนใหญ่ถ้าไม่เคยถอดโคม ก็ไม่ต้องไปยุ่งกับมันครับ)
สำหรับไฟต่ำนะครับ
ส่วนไฟสูงก็หมายเลข 4-5 ทำเหมือนกับ ไฟต่ำครับ

อ่านแล้วจะงง ลองทำตามพื้นฐานก่อนครับ
หันหน้ารถเข้าหากำแพง ห่าง 5 เมตรโดยประมาณ  ก็เริ่มหมุนๆ แล้วมองที่กำแพงดูครับพี่ ระหว่างทำใช้ผ้าปิดไฟอีกด้านไว้ด้วยนะครับ(ทำทีละข้าง)

BIGBANG49:
กระทู้ที่ตามหาอยู่เลยครับ ขอบคุณครับ  :212

anuwat:
 :90

Art_Rama2:
 :142  พี่ต่อตั้งให้ฟรีนะครับ คนนี้ใจดีมาก....แต่ไปหาที่โคราชนะครับ 555

ตูดหมึก™:

--- Quote from: Art_Rama2 on Mon 26 Jan 2015 11:35:20 --- :142  พี่ต่อตั้งให้ฟรีนะครับ คนนี้ใจดีมาก....แต่ไปหาที่โคราชนะครับ 555

--- End quote ---

:138 :138 มาถึงบ้านโคราชก็ต้องต้อนรับด้วยโคโยตี้กันหน่อยครับ  :216 :216

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version