General Talk & Notification > ปั๊มกาแฟของพวกเรา DME

วิธีการโพสรูปสวยๆ แบบไม่ทำร้าย server ช่วยแบ่งเบาภาระ ของบอร์ด

(1/7) > >>

ตูดหมึก™:
คือการนำรูปที่หล่อสุดๆ ไปฝากที่เว็บ  http://www.mx7.com/main/

ขั้นตอนง่ายๆ สบาย สบาย สไตล์เรา

1.เมื่อเข้าเว็บฝากรูปแล้วหน้าตาจะมาแบบนี้

2. ลากเคอเซอร์ไปวาง ที่ Keep original แล้วเลือก 640X480Px  จากนั้นเลื่อนเคอเซอร์ขึ้นบนไปคลิ๊กที่ กล่องสีเขียวด้านบน(Select Images )เพื่อไปเลือกรูปหล่อๆ

3. เมื่อ Select Images มันจะเด้งเข้าไปหารูปหล่อๆ โดยทันที คราวนี้ก็เลือกมาเลย เอาให้หล่อลากใส้กันเลย เมื่อเลือกได้ก็ดับเบิ้ลคลิ๊กที่รูปเลยครับ

4. จากนั้นรอซักคู่ รูปจะทำการโหลดมาฝากที่เว็บ หน้าตาแบบภาพด้านล่าง  จากนั้นไป copy BBCode [Full image] โดยวางเคอเซอร์ไปที่ช่องใต้คำว่า BBCode [Full image] แล้วดับเบิ้ลคลิ๊กมันจะเป็นสีน้ำเงินทับตัวหนังสื่อในช่องนั้นทันที จากนั้นเราก็คลิ๊กเม้าส์ด้านขวา คัดลอก ตัวหนังสือนั้นไว้เลยครับ

5. เมื่อคัดลอกแล้วก็กลับมาเปิดเว็บที่เราจะวางภาพกันอีกครั้ง แล้ววางข้อความที่ได้ copy ไว้แล้วลงในช่องที่เราใช้พิมพ์ถามตอบนี่เลยครับ เป็นอันเสร็จ

6. จะได้รูปที่สวยงามแบบนี้

ปล.ช่วยๆกันนะครับ ทำแบบนี้ นอกจากจะช่วยแบ่งภาระจาก server ของพวกเราแล้ว ยังช่วยให้รูปนั้นสวยงามชัดเจน ไม่ต้องเสียเวลาไป resize รูปที่เราถ่ายมาด้วยครับ

ควรมิควรแล้วแต่จะกรุณาครับ

Fadel™:
ขอน้อมนำไปปฏิบัติคร้าบบบ

:59   :59   :59

Frankenstyle:
ขอบคุณมาก ๆ ครับพี่ต่อ  :138 :138 :138

รณรงค์ฝากรูปครับผม  :77 :77 :77

ตูดหมึก™:

--- Quote from: Frankenstyle on Mon 26 Jan 2015 22:02:11 ---ขอบคุณมาก ๆ ครับพี่ต่อ  :138 :138 :138

รณรงค์ฝากรูปครับผม  :77 :77 :77

--- End quote ---

--- Quote from: Fadel™ on Mon 26 Jan 2015 22:01:23 ---ขอน้อมนำไปปฏิบัติคร้าบบบ

:59   :59   :59

--- End quote ---

ช่วยๆๆๆๆ กันนะคร้าาาาา

alcoholz69™:
เยี่ยมครับ..  :212 :212 :212

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version