Q & A > Knowledge

ขั้นตอนการแจ้งเปลี่ยนเครื่องยนต์ สำหรับชาวDME

(1/2) > >>

Frankenstyle:
ผมได้สอบถามถึงการทำฝากระโปรง ดำมาฝากเพื่อนๆด้วยว่า การทำฝากระโปรงดำต้องแจ้งสีเพิ่มให้ถูกต้องตามกฎหมายด้วย และฝากระโปรงสีดำที่แจ้งได้ต้องเป้นฝาเดิมทำสีเท่านั้นซึ่งเป็นชิ้นส่วนที่ ได้มาตรฐาน แต่ที่แจ้งไม่ได้ได้แก่พวกฝาไฟเบอร์,เคฟล่าร์ ส่วนฝาเดิมไปเจาะช่องอากาศแล้วทำสีดำผมลืมถามครับ

ส่วนขั้นตอนการแจ้งซันรูฟก็มีดังนี้ครับ
1.ใบเสร็จรับเงินที่มีแวทแล้วจากร้านที่เราซื้อหลังคามา(อันว่ามีแวทไม่แวทนี่แล้วแต่เจ้าหน้าที่แต่ละคนนะครับ)
2.บิลค่าติดตั้งหลังคา
3.ใบรับรองจากวิศวกรเรื่องความแข็งแรงของโครงสร้างหลังคาที่เราได้ติดตั้งเข้าไปครับ
4.เล่มทะเบียนรถ
5.ไปถึงขนส่ง นำรถไปตรวจสภาพ แจ้งว่าจะมาลงเล่มหลังคาซันรูฟ
6.เจ้าหน้าที่จะมาตรวจและรับเอกสารและทำตามขั้นตอนต่างๆต่อไป ก็เป็นอันเสร็จสิ้น

Eclipse:
ข้อ 3 ทางอู่ที่ทำจะออกให้ใช่ป่าวคับ

scott07:
ติดมานานแล้วยังไม่ได้แจ้งเลย จะหาวิศกรที่ไหนตรวจครับ แนะนำให้ด้วย :130

nostoon:
 :212 :212 :212

Ginggana:
We want people to invent new things, always.

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version