Q & A > Do It Yourself

ปลายฝนต้นหนาว ล้างคอยส์ร้อนแอร์ แก้หนาว DIY โดยน้าโอ๋

(1/3) > >>

JeFF:
Copy มาจากกระทู้ต้นฉบับ http://topicstock.pantip.com/ratchada/topicstock/2007/11/V5988704/V5988704.html

ปีนี้ กรมอุตุฯ ว่าไว้ ว่าจะหนาวหนัก และหนาวนาน.....เพื่อความไม่ประมาท มาล้างคอยส์แอร์ เตรียมไว้ดีกว่าครับ....เผื่อไม่หนาว....T^T

หลังจาก ตะลุยฝน น้ำท่วม ควันไอเสีย ไอน้ำมัน อันแสนจะโสมม ของเมืองฟ้าอมร

ก่อนอื่นเราก็ต้องหาฤกษ์ยามจาก อาจาร์ย อ. ตาทิพย์รส ซะหน่อย หาอ่านได้ตามถุงกล้วยทอด แยกนางเลิ้งอ่ะครับ

หลังจากได้ ฤกษ์แล้ว ก็ ไปให้น้องๆเค้า สเปย์.........อุ๊บ  ม่ะใช่นิหว่า.....

ไปซื้อสเปย์ Engine Cleaner ของ sonax กระป๋อง เขียว spoon มาอ่ะครับ (ตาม โลตัส บิ๊กซี คาร์ฟู ) 90 หรือ ร้อย ต้นๆ เนี่ยแหละครับ จำม่ะได้แระ..........ป๋องนี้ อี๊เค้า มาอีกที อ่ะครับ .....^0^

ก่อนอื่น ก็ ต้องแกะ กระจังหน้าก่อน จะได้ ล้วงสะดวก..เอ๊ย ฉีดสะดวกๆ อ่ะครับ

เหมือนเดิม ครับ นางแบบ เรา กล้วยไข่ accord Lxi 1990

เดิมๆ สวยสุดในโลก....^0^

JeFF:
แกะกระจังออกมาแล้ว ก็ จะดูดี มีราคา แบบนี้ อ่ะครับ

จะเห็นว่า รังผึ้งคอยส์ร้อน มีคราบคาว....เย๊ยยย   คราบไคล เยอะ ทำให้กระระบายความร้อน ด้อยลงไป 48.25693% ตามมาตรฐาน ฮินดูอารบิก

JeFF:
ตานี้เราก็ สเปย์สด ยึ๊ยยย........ม่ะใช่อีกแระ

เอาสเปย์ ที่เตรียมไว้ ไปตั้งไฟให้เดือด  เอ๊ยยย  มั่วอีกแล้ว...

เอาสเปย์ engine cleaner ฉีดๆๆๆๆๆๆ แล้วก็ ฉีดๆๆๆ ให้ทั่ว ให้ชุ่มช่ำ ไม่ต้องเสียดายครับ เพราะ ป๋องนี้ เรา อี๋ เค้ามา..หุหุหุ

JeFF:
ทั่วๆ โชกๆ

JeFF:
ไหนๆก็ไหนๆ ฉีด ท่อระบายความร้อนน้ำมัน power ด้วยเลยครับ

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version