Q & A > Do It Yourself

ล้างไฟท้าย

(1/2) > >>

รถเขียว_แต่นแต้น:
ไฟท้าย 300 กรัม เจ้ากรรม น้ำเข้าขี้ตระไคร้ตรึม ล้างยังไงก็ไม่ออก ใช้สารพัดน้ำยาก็ไม่ออก หงุดหงิดหัวใจ เอาวะ มีสำรองอยู่อัน แตกก็ใช้อันสำรองแล้วกัน อุปกรณ์ก็ไม่มีอะไรมาก
1.ลังกระดาษขนาดใส่ไฟได้
2.ไดเป่าผม (แอบเอาของเมียมาใช้ตอนไม่อยู่)
3.ไขขวาง
4.ผ้า

สภาพก่อนล้าง

จัดการเอาไฟลงกล่อง ปิดฝา เอาไดเป่าผมยัดลงไป แล้วเอาผ้าอุด ไม่ให้ความร้อนออก บรรยายด้วยภาพแล้วกัน

ปล่อยทิ้งไว้สัก 10 นาที พอกาวอ่อนตัวแล้ว น้ำออกจากกล่อง ค่อย ๆ งัด ๆ แงะ ๆ นะครับพี่น้อง

ออกมาแหระ

มีแตกด้วยนิด

เสร็จแล้วก็จัดการล้างๆๆๆๆ

สะอาดแล้วประกอบกลับ ครับ เอาใส่กล่องแล้วไดเป่าเช่นเดิม กดๆ ให้เข้าตำแหน่งเดิม จบ

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version